Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พูดถึง BR บางสิ่งที่มองเห็นจากเกม และแนวโน้มนะครับ ติดต่อทีมงาน

การแก้เกม
 BR ยังไม่มีโอกาสแก้เกมเท่าไร เพราะถูกบังคับเปลี่ยนตัวถึงสองครั้ง ครั้งแรกจำต้องเปลี่ยน
เพราะใบแดง แต่ครั้งที่ 2 การเปลี่ยน ลูคัสออกแล้วแทนด้วยโจ โคล เห็นชัดว่าเปลี่ยนเพื่อเอาคืน
ไม่ใช่การเปลี่ยนเพื่อประคองตัว และก็ดูวูบวาบพอควร ก่อนที่จะเจ็บให้เสียโอกาสไป
จึงต้องเปลี่ยนอีกครั้งด้วยความจำเป็น รูปเกมยังตะกุกตะกักจริง แต่ยังคงอยู่ในแบบพยายามครองเกมเพื่อบุก เพียงแต่นักเตะเรายังไม่ชินในระบบและผู้เล่นที่น้อยกว่า จึงโดนแทงทะลุโต้กลับมาเป็นผลให้เสียประตูเพิ่ม

สิ่งที่ผมเห็นคือ ใจของผจก.เรา ผมว่าไม่ธรรมดานะครับ กับการที่ทีมเราอยู่ในสถานการณ์เสียเปรียบสุดๆ แต่ก็ยังคิดเพื่อเอาคืน ถึงมันจะไม่สำเร็จ แต่แนวทางแบบนี้ทรรศนคติแบบนี้ เราน่าจะเห็นทีมเราเล่นเกมบุกกันเป็นส่วนใหญ่ ถึงแม้จะดูย่ำแย่ แต่นักเตะก็ยังพยายามเล่นเกมครองบอล ถึงช่วงท้ายเกมก็ยังครองบอลเพียงแต่มันขึ้นไปไม่เป็นชิ้นเป็นอันเท่านั้นเอง

ในเกมถัดไปเจอกับแมนซิในบ้านเรานั่นดีแล้ว  BR จะทำให้ แฟนๆเห็นถึง อิมเมจของทีม ในเกมที่2กับทีมที่แข็งกว่าทีมแรก เพื่อพิสูจน์แนวทางของทีม ผมเชื่อว่ารูปเกมก็จะต้องเป็นเราจะพยายามครองบอลเพื่อเปิดเกมบุก คาดว่าอยู่ในอัตราที่พอๆกันกับทีมเยือนผู้แข็งแกร่ง ผลแพ้ชนะจะเป็นอย่างไรยังไม่น่าสนใจเท่ารูปเกมครับ ถ้าทีมเรายังพยายามเล่นครองบอล นั่นคือความชัดเจนที่ BR กำลังสร้างให้กับทีม แต่ถ้าเราครองเกมได้มากกว่าละก็ ยิ่งเวลาผ่านไป เกมในบ้านปีนี้ เราจะแข็งแกร่งกันสุดๆกับวิธีการเล่นแบบนี้เลยครับ

ผมยังยินดีถ้า แพ้2 ชนะ1 ยังได้ 3แต้ม ดีกว่าเสมอ 3นัด โดยที่รูปเกมเล่นเพื่อประคองตัว
จากทรรศนคติ ของ BR การเปิดหน้าซัดกัน แล้วแพ้แมทช์นึงสัก 2-3 ลูกผมว่าธรรมดาครับ
ต้องมีเกมที่เราบุกเครื่องติด ยำสักหลายๆลูกมั่งสิน่า
(ก็รู้อยู่แล้วว่าต้องแก้ที่การทำประตูนี่นา)

ผมรอให้กำลังใจ BR สร้างเกมรุกโหดๆ ในแอนฟิลด์ให้สำเร็จเร็วๆดีกว่า
คนไหนไม่เข้าระบบจริงๆก็ค่อยๆถอดออกไป
แต่บอกให้เขาเปลี่ยนความคิดเปลี่ยนวิธีเล่นเพราะแค่แพ้เกมแรก
อย่างที่ แฟนหงส์กันเองหลายคนบ่นใส่นะครับ ผมเลือกแบบนี้ดีกว่า

ปล.ตั้งเพราะเห็นหลายกระทู้พูดถึงการเล่น Takook Takak ของทีมเรา
  แสดงทรรศนะกันขำๆนะครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 20:47:27

จากคุณ : สปิริท
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 20:44:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com