Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO DOMANI ] ...พรุ่งนี้... กัลโช่ เซเรีย อา เปิดฤดูกาลแล้วจ้า... [ 25-08-2012 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอบอลกัลโช่  พรุ่งนี้ ลีคอืตาลี กัลโช่ เซเรีย อาของเรา เปิดฤดูแล้วนะคะ ( domani = พรุ่งนี้ )
โดย สองคู่ที่ขึ้นเขียงรายแรก คู่เที่ยง (แมร่ม เตะเที่ยงอีกแล้ว ปีนี้จะมีประท้วงปิคนิคกันในสนามอีกกี่รอบวะ)
คู่แรก คือน้องม่วงของเดี๊ยน ที่ปรับปรุงทีม ตั้งแต่นักเตะยันโค๊ช แบบว่า...เอาจนไม่คุ้นหน้ากันเลยละค่ะ
โดยน้องม่วงน้อยกลอยใจ จะเปิดสตาร์ดิโอ้ อาร์เตมิโอ้ ฟรังคีย์ สนามเหย้าของฟิออเรนติน่า
รับการมาเยือนของทีมอูดินิเซ่ ที่เพิ่งเตะคัดยูโรป้าลีคมาค่ะ

ส่วนคู่ดึก คือ เจ้าของสาคูปีก่อน ยูเวนตุส จะเปิดสนามใหม่เอี่ยม (และตั๋วแพงมากกก ดูจากเวบโกล 150+ กรี๊ดดด)
เพื่อต้อนรับทีมเก่าของอิเปี๊ยกโจวินโก้ นั่นคือปาร์ม่าผึ้งพิฆาตค่ะ  ข่าวว่าแม่ยกปาร์ม่าเซ็งเรื่องสตาร์ย้ายทีม
เลยหนีไปเที่ยว ไม่กล้าดูนัดเปิดเทอม กลัวโดดถีบทีวี  อิอิ

เอาเป็นว่า หลังพักกันมานาน กัลโช่เราเปิดแข่งแล้วจ้า
และคอยพบกับกระทู้ ผล - ภาพ ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา ได้ ในทุกวันจันทร์เช่นเคย

ซึ่งนอกจาก ผล-ภาพ การแข่งของทุกคู่ในเซเรีย อาแล้ว เรายังมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย แซ่บๆ
อาทิเช่น คดีสะท้านวงการฟุตบอล อย่างการรบระหว่าง ยูเวนตุสและ FICG โดยคุณ youngsexylovely
ซึ่งเธอจะสลับฉากเรื่องเครียดๆ ด้วยการแปล ล้วงลับตับแตกกับสลาตัน คนอันตราย ที่แปลไปหลายตอนแล้ว

ส่วนเดี๊ยนก็จะเสนอเรื่อง ข่าวชีวิตนักบอล ไม่ว่าจะเป็นเรื่องแฟน เที่ยว พักผ่อน ยันลูกหลาน
หรือข่าวนักเตะเก่าๆ ที่เราคุ้นหน้า หากมีอะไรแพลมมา ทีมงานแม่ยกไม่พลาดนำมาให้ท่านชมค่ะ  

ตาราง + เวลาการแข่ง พรุ่งนี้ และวันอาทิตย์ค่ะ  อย่าลืมตามชม แช่ง...เอ๊ย เชียร์ กันนะ   pompom

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 55 23:54:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com