Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ [Calcio] แฟนยูเว่ครับ ถ้าผลจับสลากแบ่งกลุ่ม UCL ออกมาแบบนี้ ถูกใจกันไหมครับ ... +-+-+-+ ติดต่อทีมงาน

จากโถ 1 - รีล มาดริด (แชมป์ ลา ลีกา สเปน)
จากโถ 2 - แมนฯ ซิตี้ (แชมป์ พรีเมียร์ลีก อังกฤษ)
จากโถ 3 - ยูเวนตุส (แชมป์ กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี)
จากโถ 4 - ดอร์ทมุนด์ (แชมป์ บุนเดสลีกา เยอรมัน)

555 ถ้าออกมาแบบนี้จริงๆ คงสะใจน่าดู เรียกว่า 12 นัดในกลุ่มนี้ น่าดูทุกนัดเลยทีเดียว ซึ่งใจจริงผมอยากให้เป็นแบบนี้นะวัดกันไปเลย แชมป์จากลีกไหนจะเจ๋งสุด หลังๆ เราเจอ รีล มาดริด (ซึ่งก็ไม่ได้เจอกันนานแล้ว) ก็ไม่ค่อยแพ้เท่าไร เก็บกินได้หมด กับ แมนฯ ซิตี้ 2 ปีก่อนก็กินกันไม่ลงใน 2 นัดของยูโรป้า ลีก ส่วน ดอร์ทมุนด์ หลังจากที่แพ้พวกเขาในรอบชิงฯ 10 กว่าปีก่อนก็ไม่เจอกันอีกเลย (รึเปล่า) ...

หรือถ้าไม่เป็นอย่างที่ผมหวัง จะออกมาในรูปแบบนี้ก็ไม่รังเกียจนะครับ : )

จากโถ 1 - ปอร์โต้
จากโถ 2 - เซนิต หรือ ดินาโม เคียฟ
จากโถ 3 - ยูเวนตุส
จากโถ 4 - บาเต้ หรือ นอร์ทเจลลันด์

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 19:48:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com