Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา week 02 ... [ 03-09-2555 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันฝนพรำค่ะ พ่อแม่พี่น้อง คอบอลกัลโช่ที่รักทุกท่าน   เด็กผู้ชาย

ผลการจับสลากแบ่งสาย ของบอลถ้วยยุโรปออกมาแล้วนะคะ ดังนรกชัง หรือสวรรค์แกล้ง
โดยมิลาน อยู่กลุ่ม C
พบกับ เซนิท จากรัสเซีย ของน้าสปัล  
อันเดอร์เลช  ซึ่งเป็นอันดับหนึ่ง จากลีคเบลเยี่ยมบ่อยมากๆ  และเข้าเตะบอลถ้วยยุโรปประจำทุกปี
และมาลาก้าจากสเปนค่ะ ซึ่งทีมนี้ไม่ได้หมูนะ เนื่องจากโค้ช คือเปเยกรินี่ ที่เคยคุมมาดริด
ก่อนจะเสียเก้าอี้ให้น้ามูมู่นั่นเองค่ะ  แถมมีโรเก้ ซานตาครูซ ที่ยืมมาจากซิตี้ไว้ด้วย

ส่วนยูเวนตุส อยู่กลุ่ม E
พบเชลซี ของน้าดิ มัตเตโอ้  
Shakhtar Donetsk (ไปฟังอ่าน ช๊าคต้า โดเนียส จริงดิ) ที่มีโค้ชเคยคุมทีมในอิตาลี อย่างเบรสซา และปิซ่ามาแล้ว
และอีกทีม คือ nordsjaelland จากเดนมาร์ก  ทีมีสัญลักษ์คือเสือโคร่ง !!!  

ยังไงก็ขอให้เหล่าขุนพลกัลโช่ สู้ๆกันหน่อยนะว๊อย โดยเฉพาะนังมิลานเนี่ย ทำทีมได้ชวนหดหู่มาก

เด๋ว ภาพ - รายละเอียด ไว้ท้ายกระทู้นะคะ รวมของยูโรป้าด้วย   wink

ข่าวหลัก ภาพส่วนใหญ่ นำมาจากเวบดังต่อไปนี้...เหมือนทุกปี ฮี่ ฮี่
GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport
และเวบบอลไทย อาทิ... สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ภาพที่ไม่มีลายน้ำ ก็จะนำมาจากเวบที่บอก ถ้ามีลายน้ำ หรืออะไรก็จะคงไว้ให้เจ้าของเดิมนะคะ
ไม่มีการเอาออก เพราะเป็นของผู้อื่น เราแค่หยิบยืมมากระจายเท่านั้น

สกอร์ ของ week 02  ค่ะ

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 05:58:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com