Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ กระทู้แม่บ้านเยอรมัน : WCQ : Germany - Faroe Islands ++++ ติดต่อทีมงาน

f_germany  f_germany  f_germany  f_germany  f_germany

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก

Germany - Faroe Islands

วันศุกร์ที่ 7 กันยายน 2555
เวลา 01.45 น. (ข้ามไปเช้ามืดวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555)
ถ่ายทอดสด  Astro SuperSport1
*** ถ้ามีช่องอื่นๆ เพิ่มเติม วานบอกนะจ๊ะ : P

สวัสดีค่ะเหล่าแม่บ้านเยอรมัน (จะมีหลงมาไหมวันนี้ ฮ่าฮ่าฮ่า) และแฟนานุแฟนสาวกอินทรีเหล็กทั้งหลาย

ทีมชาติเยอรมันมีคิวเตะฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือกโซนยุโรป
คืนวันศุกร์นี้นะคะ  แต่กระทู้เพิ่งจะโผล่วันนี้ล่ะค่ะ (เอ๊ะ..มันก็ปกติป่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า) เนื่องจากงานชุมยิ่งกว่ายุง และอีกเหตุผลหนึ่งคือ เว็บไซต์ที่สูบรูปเป็นประจำอย่าง www.daylife.com ได้เปลี่ยนตัวเอง ไม่ให้บริการสูบรูปอันแสนเจิดจรัสของบรรดานักฟุตบอลอีกต่อไปแล้ว ทำให้ต้องใช้เวลา (ที่ไม่ค่อยมี) ในช่วงนี้หารูปจากที่อื่นล่ะค่ะ

อนึ่ง ดิฉันขอสงบนิ่งและอาลัยอาวรณ์ให้กับ www.daylife.com เป็นเวลาหลายๆ วินาทีเลยค่ะ  ขอบคุณที่ให้สูบรูปดีๆ ฟรีๆ มาโดยตลอด จะย่อจะขยาย ก็ทำได้อย่างง่ายดาย ไม่ปวดหัวปวดตับเหมือนบางเว็บ ซึ่งหลายๆ เว็บนั้น ด้วยศักยภาพทางไอทีที่แทบไม่มีเลย จึงแก้ code ไม่ได้ค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

เพราะฉะนั้น นับจากนี้รูปที่ลงจะไม่เจิดแบบแต่ก่อนแล้วนะคะ แต่อย่างว่าแหล่ะ..หนุ่มๆ เยอรมันหน้าตาดี (จะมากจะน้อยก็อีกเรื่องนึง ฮ่าฮ่าฮ่า) รูปเล็ก รูปใหญ่ รูปมืด รูปสว่างก็ดูกันทุกคนนะจ๊ะ : P

เวิ่นยาวมากค่ะ  มาดูรายชื่อกันสิว่าใครติดโผเลิฟเลิฟกันบ้าง : )

ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก

www.dfb.de
FB ของ  DFB และนักเตะขาประจำอย่างไอ้ปรือและ Khedira
เว็บจีนที่เราจำ url ไม่ได้ : P
ฯลฯ

จากคุณ : Hermy
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 55 18:07:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com