Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ กระทู้แม่บ้านเยอรมัน : Germany 3-0 Faroe Islands และภาพซ้อมก่อนพบออสเตรีย ++++{แตกประเด็นจาก S12618068} ติดต่อทีมงาน

f_germany   f_germany   f_germany

28' [1 - 0] M. Goetze    

54' [2 - 0] M. Oezil    

71' [3 - 0] M. Oezil    

สวัสดีค่ะแม่บ้านเยอรมันและสาวกอินทรีเหล็ก : )

กระทู้มาช้ามากกกกก....  (แต่ก็ยังอุตส่าห์มา ฮ่าฮ่าฮ่า)  เหตุเพราะแม่ไอ้ปรือไป check-up + ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ ผลคือกลับมานอนสลบฮ่า
เชื้อโรคที่รับเข้าไปนั้นทำงานดีเกิ๊น มึนกันไปข้ามวันเลยทีเดียว : P

แมตช์นี้ ดูผ่านเน็ตแบบหลับๆ ตื่นๆ (ส่วนใหญ่จะหนักไปทางหลับเพราะ
ต้องตื่นเช้าไป check -up นี่แหล่ะ) ลืมตามาเห็นเจ้าปรือวิ่งดีใจแว๊บๆ
โห..ยิงได้ 2 ประตูเลยเหรอเนี่ย !!! ทีตอนหลับ ไม่ได้ดูทั้งเกมนี่ยิงจัง
สงสัยจะต้องหลับทุกแมตช์ป่ะ : P

แล้วตามที่ได้อาลัยอาวรณ์ Daylife ไปแล้วนั้น  กระทู้วันนี้ก็หาๆ รูปจาก DFB และ Tumblr ของแฟนๆ เยอรมัน ซึ่งต้องขออภัยที่ไม่ได้ copy link มาให้เครดิต เพราะนั่งหารูปจากคอมพ์ที่บ้านน่ะค่ะ  ส่วนที่ออฟฟิศดันบล็อก  Tumblr ซะงั้น  แต่จำได้ว่ามีชื่อประมาณ Nemo อะไรนี่แหล่ะที่เรายืมรูปมาโพสต์เยอะสุด ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะจ๊ะ...กราบ.... : P

จริงๆ กระทู้วันนี้ น่าจะชื่อ Oezil 3- Faroe นะ เพราะรูปเจ้าปรือเยอะมากกกกก.... love

สำหรับคิวเตะของทีมชาติเยอรมันแมตช์ต่อไป จะพบกับทีมชาติออสเตรีย ในคืนวันอังคารที่ 11 กันยายน 2555 เวลา 01.30 น. (ข้ามไปเช้ามืดวันพุธที่ 12 กันยายน 2555 คิดว่าเราดูไม่ผิดนะคะ)  งานนี้ถ่ายทอดสด TrueSport 3 (103) ค่ะ

ส่วนรูปกระทู้วันนี้ อาจจะมั่วได้โล่ห์นะคะ สลับไปสลับมา : P

จากคุณ : Hermy
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 08:57:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com