Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนปืนครับ คุณเสียดายการย้ายของอดีตนักเตะคนไหนมากที่สุดครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

อยากถามความเห็นแฟนๆทีมปืนใหญ่ทุกท่านครับ

ที่ผ่านมาเราคงเคยชินกับการย้ายออกของอดีตนักเตะของอาร์เซน่อล
ไม่ว่าจะเป็นกัปตันทีม สตาร์ของทีม ตัวสำรองอดทน ดาวรุ่ง ดาวดับ

อยากถามเพื่อนๆครับว่า เสียดาย อดีตนักเตะคนไหนมากที่สุดครับ

ส่วนตัวผมเสียดายสุดๆ อยู่2คนครับ

คนแรก Alexander Hleb ครับ เค้ากำลังอยู่ในฟอร์มที่ดีที่สุด และทีมกำลังอยู่ในฟอร์มที่ดีมากๆในรอบหลายๆปี
โดยเฉพาะถ้านักเตะตัวหลักๆอยู่กันครบ จำได้ว่าการต่อบอลการทำเกมดูดีมากๆ เล่นได้เข้าขากันสุดๆ
ใกล้เคียงจะคว้าแชมป์ลีกได้จริงๆ แต่เสียดายที่มีคนเจ็บบ่อย จนแทบจะตั้งรพ.กันเลย
Hleb บางคนอาจจะบอกว่าเล่นช้า ยึกยัก ทำทีมเสียจังหวะ แต่ผมชอบมากเลยครับ
รู้สึกว่าแกเซ้นส์บอลดีมาก แล้วก็ดักจังหวะยากมาก เพราะแกยึกๆแล้วจ่าย
ที่เสียดายมากไม่ใช่เพราะไปบาร์ซ่า แต่เสียดายเพราะไปแล้วไม่ได้เล่นครับ
แถมฟอร์มเดิมหายไปหมดเลย เสียดายมากคิดว่าถ้าอยู่ต่ออาร์เซน่อลคงน่ากลัวกว่านี้ครับ
และอาจเป็นนักเตะระดับแนวหน้าของยุโรปได้ครับ

คนที่สองคือ Robert Pires ครับ คนนี้คงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ
ที่เสียดายมากคือ ไอนโยบายต่อสัญญานักเตะอายุเกิน 30ครับ 
ซึ่งทำให้อดเห็นปิแรสแขวนสตั้ดในสีเสื้ออาร์เซน่อล ปิแรสเป็นไอดอลของแฟนปืนหลายๆคน รงมทั้งผมด้วย
และที่น่าเห็นใจสุดๆ คือนัดสั่งลาแกคือนัดชิงแชมปเปี้ยนลีกที่ปารีส ซึ่งโดนเปลี่ยนออกตั้งแต่นาทีที่12
ความรู้สึกตอนนั้นผมหน้าชาเลยครับ ยิ่งมีข่าวว่าทีมจะไม่ต่อสัญญา และอาจเป็นนัดสุดท้ายของแกกับอาร์เซน่อล
เสียดายมากครับ ถึงแม้ตอนนี้แกจะยังเป็นที่รักของแฟนปืนใหญ่ และคงเป็นตลอดไป
แต่ผมอยากเห็นแกแขวนสตั้ดกับทีมเรามากกว่าครับ อยากเห็นแกอยู่ช่วยติวรุ่นน้อง
เหมือนที่อองรีได้เรียนรู้จากเบิร์กแคมป์ และนักเตะหลายๆคนอยากเล่นกับคิงอองรีครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : kaungmoe
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 11:48:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com