Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ VALENCIA CF ] ++ Valencia CF - RC Celta de Vigo .. Liga Jornada 4 [15/09/12] .. Finally, we got 3 points !!! ++ ติดต่อทีมงาน

ค้างคาว Buenas tardes, los Amigos !! สวัสดีทุกท่านค่ะ ค้างคาว

กลับมาพบกับแม่ยกเช่นเคย เกมที่สี่ผ่านไปแล้ว ในที่สุดเราก็มี 3 คะแนนสักที 55555555555 ฮ่าฮ่าฮ่า
แต่กว่าจะได้มาก็แทบรากเลือดเหมือนกันนะนั่น >.< ทุกทีมเล่นดี๊ดีอ่ะ ให้ตายเถอะ >_<

ขออภัยที่มาดึกอีกแล้วค่ะ ตอนเย็นๆค่ำำๆเน็ทพังตลอดเลยอ่ะ ทำไมกันเนี่ย??? -*-

ก่อนเกมนี้ เมสตาย่าของเราก็เพิ่งเปลี่ยนหญ้าใหม่ไปหล่ะค่ะ เกมที่แล้วถ้าใครได้ดูคงจะได้เห็นว่า หญ้ามันเน่าปานไหน - -"
ช่วงที่พักไปหนึ่งสัปดาห์ ก็เลยทำการเปลี่ยนหญ้าซะ ก็เลยชนะเลยเห็นม่ะ 5555 (เกี่ยวมั้ยหน่ะ)

แล้วก็ กลางสัปดาห์นี้ จะมีเกม แชมป์เปียนลีค เกมแรก แล้วนะคะ ไปเยือน บาเยิร์น มิวนิค เลยทีเดียว >.< เอาใจช่วยพวกมันด้วยนะ

สำหรับเกมนี้ เราเปิดเมสตาย่า ต้อนรับน้องใหม่ เซลตา บีโก ค่ะ ซึ่งเราเอาชนะไปได้อย่างหวุดหวิด 2-1 น้องใหม่ แต่เก่งน่าดู ทำเราเกือบแย่

แถมก่อนเกมนี้ก็มีข่าวร้ายเรื่องอาการบาดเจ็บ ตั้งแต่ พี่ป๋า น้องโก้ อิเปี๊ยก รวมทั้งที่ยังไม่หายอย่าง น้องนางงาม และ คานาเลส ด้วย
ทีมเราก็เลยพิการกันหนักกว่าเดิม แล้วมิดฟิลด์ตัวรับหายเรียบ T_T ครานี้งานหนักสุดๆถึงได้ตกกับ ติโน่ แต่เพียงผู้เดียว
รับก็ตรู รุกก็ตรู อาร้ายยยยย~ >_< ดีนะว่าเธอยังถึก(?) แถมเท้าซ้ายยังชั่งทองได้เป๊ะ ก็เลยรอดพ้นไปได้อย่างอย่างหวุดหวิด

ส่วนประตูของเรามาจาก น้องเฟกุลิ ที่อย่างอย่างสวยให้นำไปก่อน และอีกประตูจากน้องใหม่ น้องอาลี ที่โขกเข้าอย่างสวยเช่นกัน
เป็นประตูแรกของน้องที่เพิ่งลงสนามเป็นเกมที่สองด้วยหล่ะ แถมยังยิงในเมสตาย่าได้อีก สุดยอดเลยอ่ะ

แต่ก็มาเสียประตูจากจังหวะต่อเนื่องของเตะมุมจนได้ ก็ยังแก้กันไม่ค่อยได้อ่ะนะตรงนี้ แต่หลายครั้งก็ทำได้ดีแล้วหล่ะ

เดี๋ยวไปว่ากันต่อยาวๆข้างล่างแล้วกันค่ะ

Credit: เวปหลัก twitter/facebook valenciacf , superdeporte , lasprovincias , xtratime , levante-emv and others 

Thank you very much for all !!~ ลูกสาว

Muchas Gracias !!~ ลูกสาว

2 GOLES and 3 POINTS !! ค้างคาว

จากคุณ : yokoyuki
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 22:11:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com