Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา ... week 03 ... [ 16-09-2555 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีช่วงฝนยังกระหน่ำกรุงเทพค่ะ พ่อแม่พี่น้อง คอบอลกัลโช่ที่รักทุกท่าน   เด็กผู้ชาย

ฝนตก น้ำท่วม ยังมีติดต่อกันอีกหลายวัน ถ้าไงช่วงนี้ก็ระวังสุขภาพกันนะคะ  เป็นห่วง  >_<

หลังพักเตะทีมชาติไป  ซึ่งผลการเจอกับบัลแกเรีย และมอลต้า
ขุนพลอัสซูรี่ มี  4 แต้ม นะคะ การเตะคัดครั้งหน้า จะมีในวันที่  11 ตุลาคม
และเราจะเจอกับ อาร์เมเนียค่ะ  ตามด้วยวันที่ 15 ตุลาคม จะเจอกับเดนมาร์ก

ในวันอังคารนี้ ขุนพลกัลโช่ จะขึ้นรบถ้วยยุโรปแล้วนะคะ
โดยมิลาน กลุ่ม C จะเป็นเจ้าบ้าน พบอันเดอร์เลช  ในวันที่  18

อีกทีมของเรานั่นคือ ยูเวนตุส  กลุ่ม E  ไปเยือนเชลซี วันที่ 19 ค่ะ
อย่าลืมติดตามเชียร์ ขุนพลกัลโช่ของเราด้วยน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา   pompom

ปล. ใครทราบตารางการถ่ายทอดสดทางทีวี หรือถ้าไม่ถ่ายทอด
แต่มี LINK ก็เอามาปล่อยไว้ให้เพื่อนๆ ก็จะขอบพระคุณมากค่ะ   จุ๊บๆ  

ข่าวหลัก ภาพส่วนใหญ่ นำมาจากเวบดังต่อไปนี้...เหมือนทุกปี ฮี่ ฮี่
GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport Tmblr
และเวบบอลไทย อาทิ... สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ภาพที่ไม่มีลายน้ำ ก็จะนำมาจากเวบที่บอก ถ้ามีลายน้ำ หรืออะไรก็จะคงไว้ให้เจ้าของเดิมนะคะ
ไม่มีการเอาออก เพราะเป็นของผู้อื่น เราแค่หยิบยืมมากระจายเท่านั้น

กระทู้กัลโช่ ไม่ค่อยมีพิธีรีตรองใดๆนะคะ ปาด เขียด กบกันตามสบาย มีอะไรก็คุยได้ โม้ได้
หรือบ่นๆ เม้าธ์ๆ สารทุกข์สุขดิบกันได้ที่นี่ค่ะ เราเปิดต้อนรับมิตรเสมอ   smile

สกอร์ ของ week 03  ค่ะ

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 05:55:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com