Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> ธีรศิลป์ / ปิยพงษ์ / เกียรติศักดิ์ องค์ประกอบในทีมชาติมันไม่เหมือนกัน เทียบกันไม่ได้หรอก ??? ติดต่อทีมงาน

ธีรศิลป์  / ปิยพงษ์  /  เกียรติศักดิ์  
องค์ประกอบในทีมชาติมันไม่เหมือนกัน
เทียบกันไม่ได้หรอก ???

ถ้าเทียบกันในเเง่ของการลงเล่นในทีมชาติ  
หรือการทำประตูในระดับชาติ
ธีรศิลป์เทียบกับตำนานทั้ง  ปิยพงษ์เเละซิโก้  ไมได้เเม้เเต่เสียวเดียว
อย่าคิดเเม้เเต่จะเทียบ   !!!!!

ส่วนหนึ่ง เเต่ผมคิดว่ามันเป็นส่วนใหญ่เลย
คือองค์ประกอบโดยรวมของนักเตะในทีมเเต่ละยุค

ยุคตำนานเทพ  ปิยงพงษ์นี้  ต้องบอกว่า
เป็นยุคที่นักเตะเทพจุติเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิทยา เลาหกุล
ปิยะพงศ์ ผิวอ่อน
สมชาย ชวยบุญชุม
อำนาจ เฉลิมชวลิต
เฉลิมวุฒิ สง่าพล
ชลอ หงษ์ขจร
วิฑูรย์ กิจมงคลศักดิ์
สมชาย ทรัพย์เพิ่ม
อรรถพล บุษปาคม
สะสม พบประเสริฐ
ประเสริฐ ช้างมูล

สาดดดดดดดดดดดดดดดดด  จะเทพไปไหนลวกกพี่ !!!!

ยุคของซิโก้นี้ก็  เทพสองเลยครับ
เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง
วรวุธ ศรีมะฆะ
กฤษดา เพี้ยนดิษฐ์
นที ทองสุขแก้ว
โกวิทย์ ฝอยทอง
ตะวัน ศรีปาน
สุรชัย จตุรภัทรพงศ์
ดุสิต เฉลิมแสน
อัลเฟรด เนติพงษ์ ศรีทองอินทร์
ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกูล
สุรชัย จิระศิริิโชติ
โชคทวี พรหมรัตน์
อนุรักษ์ ศรีเกิด
ธงชัย อัครพงศ์

เทพโพธิ์ งามมากกกกกกกกกกกกก

ลองดูรายชื่อ ยุคทั้งสองยุค  
เเล้วเทียบกับยุคปัจจุบันของ  ธีรศิลป์ เเดงดา ดูเถิดครับ

T_T   ผมถึงบอกไงว่า  มันเทียบกันไม่ได้หรอก
องค์ประกับในทีมมันไม่เหมือนกัน  
ทั้งสถานะการณ์   ทั้งโค้ช   ทั้งนายกสมาคม

ธีรศิลป์ เเดงดา  ปัจจุบันอายุ  24  ปี
ยังมีเวลาเล่นฟุตบอลได้อีกเป็นสิบปี

ผมเชื่อว่า  น้องผมคนนี้มีดีพอครับ  ที่จะไปเล่นใน เจลีก เคลีก
หรือว่าจะยุโรปอย่าง ตุรกี  เบลเยี่ยม  สวีเดน สวิส ออสเตรีย  ฝรั่งเศส ฮอลเเลนด์กลางๆ  ผมคิดว่่า  มุ้ย  ไหวเเน่ครับ

มุ้ยเป็นนักบอล  ที่ไม่ได้เก่งมาเเต่เกิดนะครับ
เมื่อก่อนไม่ได้เรื่องเลย
เเต่ว่าดูไปเรื่อย ๆ  มันก็เก่งขึ้นทุกปีเลยเฟ้ยย
ปีก่อนโน้นพอใช้ได้
ปีต่อมาเริ่งดูดี ดูเก่ง
มาปีนี้เเมร่ ง เก่งกว่าปีที่เเล้วอีก

ในทีมชาติ  เมื่อก่อนมีมุ้ยลง  ยี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เอาลงมาทำซากไรฟะ

เดี๋ยวนี้  ธีรศิลป์กลายเป็นตัวหลักที่ทีมชาติไทยขาดไม่ได้ซะเเล้ว

ผมดูเค้าเล่นมาตั้งเเต่  17  

สิ่งที่  ธีรศิลป์ แดงดา  มีคือ  ความขยัน
เเละการพัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา
จุดอ่อนก็พยายามลบออกไป
ไม่นอกลู่นอกทาง  ไม่นอกเกมส์

เเละที่สำคัญ มีครอบครัวเเดงดา ที่เขาใจ  ที่สนัีบสนุน
เป็นครอบครัวนักกีฬาอย่างเเท้จริงครับ

นั้นละครับ ที่ทำให้ผมเชื่อว่า
ธีรศิลป์ เเดงดา  จะไม่ทำให้คนไทยเเละเเฟนบอลไทยต้องผิดหวัง
ไม่ว่าเจ้าตัวจะไปอยู่กับทีมไหนก็ตาม

สู้ต่อไป  เจ้ามุ้ย   ธีรศิลป์ เเดงดา    ^__________^

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 55 09:35:52

จากคุณ : นินจามังกร
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 09:31:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com