Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา ... week 08 ... [ 21-10-2555 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ คอบอลกัลโช่ สมาคมแม่ยกอัสซูรินี่ (ที่เพิ่งนึกได้ว่าเป็นแม่ยกเบบี๋ ตอนพวกมันมีผลงาน   แพลบๆ  )
มาพบกับท่าน ในกระทู้ ผลภาพกัลโช่ของเรา ในนัดที่ 8 ค่ะ

ช่วงนี้จะร้อนก็ไม่ร้อน จะเย็นก็ไม่เย็น  เช้าๆมีหมอก เที่ยงๆ เหงื่อตกซะงั้น
ถ้าไงพี่น้องก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ อย่าดูบอลดึกนะ อิอิ    wink

ช่วงที่ผ่านมา บอลลีคทิ้งระยะออกไปนะคะ เพราะว่า มีการเตะทีมชาติ โดยอิตาลีของชาวเรา
ไปเยือนอาร์เมเนีย และเปิดบ้านต้อนรับเดนมาร์ก  ในรอบควอลิไฟล์บอลโลก บราซิล 2014
ซึ่งขุนพลอัสซูรี่จะพยายามอย่างเต็มที่ เพื่อพวกเราจะได้ไปทรมานตับกัน  อิอิ

ในนัดที่ 3 และ 4 นี้ ขุนพลอัสซูรี่เก็บคะแนนมาได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย 6 คะแนน
หลังไปสะดุดกับการไปเยือนบัลแกเรีย ที่ได้ผลเสมอกลับมาค่ะ  การชนะสองเกมนี้
ส่งผลให้อิตาลีเป็นผู้นำกลุ่ม B มี  10 คะแนนค่ะ
ด้วยแต้มประมาณนี้ ก็มีแววว่า จะได้ใช้ยาแก้ปวด ยาบำรุงตับที่เหลือจากบอลยูโรกันแน่ๆ   ฮ่าฮ่าฮ่า  

แถมเจ้าชุดเล็ก ก็เข้ารอบ U-21 ไปเล่นในปีหน้าด้วยนะคะ ฮิ้ววววววววว  พลุ  

ข่าวหลัก ภาพส่วนใหญ่ นำมาจากเวบดังต่อไปนี้...เหมือนทุกปี ฮี่ ฮี่
GOAL.com  Fiorentina.it legaseriea.it Gettyimage  Sport.it
Yahoosport Zimbio Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport Tmblr
และเวบบอลไทย อาทิ... สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ภาพที่ไม่มีลายน้ำ ก็จะนำมาจากเวบที่บอก ถ้ามีลายน้ำ หรืออะไรก็จะคงไว้ให้เจ้าของเดิมนะคะ
ไม่มีการเอาออก เพราะเป็นของผู้อื่น เราแค่หยิบยืมมากระจายเท่านั้น

กระทู้กัลโช่ ไม่ค่อยมีพิธีรีตรองใดๆนะคะ ปาด เขียด กบกันตามสบาย มีอะไรก็คุยได้ โม้ได้
หรือบ่นๆ เม้าธ์ๆ สารทุกข์สุขดิบกันได้ที่นี่ค่ะ เราเปิดต้อนรับมิตรเสมอ   smile

สกอร์ ของ week 08  ค่ะ

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 05:56:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com