Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหตุผลที่ผมคลั่ง เพาะกายครับ ติดต่อทีมงาน

ชอบมากครับเพาะกาย เพราะมันตอบโจทย์ผมได้ดี คือ
1.เป็นกีฬาที่แข่งกับตัวเอง คือยกให้หนักขึ้นทุกวันทำลายสถิติเดิมของตัวเอง

2.เล่น คนเดียวได้ เหมาะกับคนอย่างผมที่เพื่อนไปเล่นเกมกันหมด จะมีเวลาว่างเล่นบาสเหมือนแต่ก่อนก็หายาก 

เมื่อก่อนชอบบาสมากครับ เล่นจนคลั่งแบบว่าตอนสอบเพื่อนเขาเอาปากกายางลบไปสอบ ผมเอาลูกบาสติดตัวไปด้วย

3.ทุกคนเริ่มจาก 0 เสมอ  ผมเล่นบาสถ้าเล่นกับเพื่อนเนี่ยพอว่าครับ สักพักเทพมาไม่ต้องทำไรเลย ยืนมองลูกลงหัวอย่างเดียว

แต่เพาะกายผมไม่ต้องแข่งกับใคร ใส่หูฟัง ฟังเพลงsillyfools ก็เหมือนเข้าโลกส่วนตัวไม่สนใคร ยกน้ำหนักไร้ความกดดันใด ๆทั้งสิ้น

4.มึความสุขที่ได้เจ็บครับ พอตื่นเช้ามานี่ปวดไปหมดครับ มีความสุขมากเแสดงว่าที่เล่นไปเมื่อวานไม่เสียแรง

จบ แล้วนะครับสำหรับเหตุผล ตอนนี้ผมเริ่มเล่นมา 1 เดือน ครึ่งละ

กล้ามเนื้อเนี่ยพัฒนาไปเยอะมากๆ ผมกะจะเล่นให้ใหญ่แบบฝรั่งmr.olympiaเลยครับ เพราะผมไม่ชอบกล้ามเล็กมันไม่สะใจ อิอิ

พูดเข้าข้างตัวเอง คือ อยากมีห้องเพาะกายบ้างจังจะได้หาอ่าและเเลกเปลี่ยนความรู้นง่าย ๆ ขนาดอเมริกันฟุตบอล"กับ"รักบี้ที่กีฬาที่คล้ายกันมาก  ยังแยกห้องได้ ผมว่าควรจะมีห้องเพาะกาย เป็นของตัวเอง

จากคุณ : mokspidy
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 09:19:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com