Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา ... week 14 ... [ 25-11-2555 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ คอบอลกัลโช่  week นี้ เป็น week ยิงกันจุ๋มจิ๋มค่ะ
คงเพราะอัดเต็มกันตั้งแต่อาทิตย์ก่อนๆ ชนะจากผล 1-0 หลายเกม

ส่วนบอลถ้วยยุโรป รู้ผลการเข้ารอบแน่นอนแล้วหลายทีม  มีดังนี้ค่ะ   wink  

ในส่วนของถ้วยใหญ่
สองคู่แรก ที่เตะไปก่อน เพราะมีคิวไปบด UCL ค่ะ นั่นคือ ยูเว่ เปิดบ้านต้อนรับเชลซี
ในวันที่ 20 (อังคาร) ชนะมาถึง 3-0 ในขณะที่ขาไปเยือนเชลซี นั้นเสมอที่ 2-2
ในกลุ่ม อันดับ 1 คือ ชัคตาร์โดเน็ต มี 10 และยูเว่มี 9
ส่วนเชลซี มี 7 ซึ่งนัดต่อไป เชลซี จะเจอกับนอร์ดฯ ซึ่งเปิดบ้าน น่าจะขนะอยู่แล้ว
และจะมีถึง 10 แต้ม ดังนั้น ยูเว่ ซึ่งไปเยือนชัคตาร์ฯ  จึงต้องสู้กระจายละค่ะ เพื่อผลชนะ เป็นที่ 1 ของกลุ่ม
หรือมากสุด คือเสมอ เพื่อ 1 แต้ม เพราะถ้าเชลซีชนะมา ก็ยังมี H2H ที่ดีกว่า  สู้โว้ยม้าลาย    pompom

ส่วนมิลาน ไปเจอ  Anderlecht ถึงบ้าน  ในวันที่ 21
ก็ชนะมาได้อีก ถึง 1-3 ส่งผลให้มิลานเข้ารอบไปอย่างแน่นอน ด้วยคะแนน 8 แต้ม
เป็นอันดับสองของสาย เพราะมาลาก้า มี 11 ส่วนเซนิท และอันเดอร์เลช มีคนละ 4
นัดหน้าเจอเซนิท ชนะหรือแพ้ ก็เข้ารอบ เป็นที่สองของสายอยู่ดี   รอดไปหนึ่งแล้ว    พลุ  

ถ้วยใหญ่ จะเตะกันในวันที่ 5 ธันวาคมค่ะ  

ส่วนถ้วยเล็ก ที่ผ่านมา กลุ่ม A  เป็นอะไรที่อนาถชีวิตสุดๆ
เพราะอูดินิเซ่ ความหวังของเรา กับดาวซัลโวลีคหลายสมัยอย่างพี่โตโต้
ผลงานที่ได้คือ...บ๊วยกลุ่ม    หยอกเย้า  ตายซะเถอะ   หยอกเย้า
ทั้งๆที่ นัด 1 เสมอ อันชี่ฯ นัด 2 มาดีมาก ไปชนะลิเวอร์พูลถึงบ้าน
ส่วนนัด 3 ...ไปเยือน ยังบอยส์ โดนเข้าไป 3-1  -__-''''
นัด 4 เปิดบ้านรับยังบอยส์ โดนไป 2-3 -___-''''''
เมื่อคืนไปเยือนอันชี่ โดนเข้าไป 2-0   -___-'''''''''
โอ๊ยยยยยยย จะเน่าไปไหนวะคะ  นัดหน้าเปิดบ้านต้อนรับหงส์ คาดว่าจะชนะ
เพื่อสร้างศัตรูฝั่งพี่เมียลีค ให้กับลีคเราเป็นของแถม ขี้ๆก็โดนแขวะ  ไอ้เวง    หยอกเย้า  

กลุ่ม F ที่มีนาโปลี เป็นที่ 2 ของสาย มี 9 คะแนน
ส่วน Dnipro ที่ 1 ของสาย มี 12 คะแนน  
ส่วน PSV และ AIK solna มีคนละ 4
นาโปลี จึงอยู่สถานการณ์เดียวกับมิลาน คือเข้ารอบเป็นที่ 2 ของสาย อย่างแน่นอน   รอดไปสองแล้ว    พลุ  

ส่วนกลุ่ม H อินเตอร์ เข้ารอบ เป็นที่ 2 ของสาย มี  10 คะแนน
ส่วนรูบิน คาซาน เป็นอันดับหนึ่ง มี 13 คะแนน
และอีกสองทีมที่ตามหลัง อย่าง   Neftchi Baku PFC และ Partizan
มีคนละ 2 คะแนน  ก็เข้ารอบเป็นที่ 2 แน่นอนแล้ว เช่นเดียวกับมิลาน และนาโปลีค่ะ    รอดไปสามแล้ว   พลุ  

กลุ่ม J เจตริน (มุกพระเจ้าเหามาก  หยอกเย้า  ) ของลาซิโอ้ มาเมพกว่าทีมอื่น
เพราะลาซิโอ้  นำเป็นที่ 1 ของสาย มี 9 คะแนน
ที่สองคือทอดแหนม มี 7 คะแนน  พานาธิไนกอส มี 5 คะแนน
และ NK Maribor มี 4 คะแนน
กลุ่มนี้ จะเป็นกลุ่มที่มันส์สุด ในอาทิตย์หน้า  ซึ่งลาซิโอ้ จะไปเยือน มาริบอร์  คู่นี้ไม่เท่าไหร่
เพราะมาริบอร์ ชนะยังไงก็ตกรอบ เนื่องจาก H2H ห่วยกว่า ทอดแหนม ยังไงต่อให้ชนะลาซิโอ้
ก็เข้าที่สองไม่ได้
ส่วนความมัน คือคู่ของ พานาธิไนกอส - ทอดแหนม เนื่องจากเจอกันในบ้านพานา เสมอกัน 1-1
แต่ถ้าทอดแหนมสอยก่อน ก็มีแววเข้ารอบสูง แต่ถ้าพานายิงมากกว่า 2 ลูก และชนะ มีดวล แต่ลาซิโอ้ เข้ารอบแน่นอน  รอดไปสี่แล้ว   พลุ

ถ้วยเล็ก ทั้งหมด เตะในวันที่ 6 ค่ะ    pompom  เข้ารอบกันไปลึกๆเว๊ย เพื่อค่าสัมประสิทธิ์ของเรา
ไปชิงกันเองได้ยิ่งดีมาก พยายามเข้า

ข่าวหลัก ภาพส่วนใหญ่ นำมาจากเวบดังต่อไปนี้...เหมือนทุกปี ฮี่ ฮี่
GOAL.com  Fiorentina.it legaseriea.it Gettyimage  Sport.it
Yahoosport Zimbio Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport Tmblr
และเวบบอลไทย อาทิ... สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ภาพที่ไม่มีลายน้ำ ก็จะนำมาจากเวบที่บอก ถ้ามีลายน้ำ หรืออะไรก็จะคงไว้ให้เจ้าของเดิมนะคะ
ไม่มีการเอาออก เพราะเป็นของผู้อื่น เราแค่หยิบยืมมากระจายเท่านั้น

กระทู้กัลโช่ ไม่ค่อยมีพิธีรีตรองใดๆนะคะ ปาด เขียด กบกันตามสบาย มีอะไรก็คุยได้ โม้ได้
หรือบ่นๆ เม้าธ์ๆ สารทุกข์สุขดิบกันได้ที่นี่ค่ะ เราเปิดต้อนรับมิตรเสมอ   smile

สกอร์ ของ week 14  ค่ะ

ขาด 3 คู่ ที่จะเตะกันวันพรุ่งนี้ และ มะรืนนี้ นะคะ
นั่นคือ... เยอะชิป !!!

Cagliari 11/26/12 1:00 PM Napoli

Parma 11/26/12  3.00 PM  Inter

Lazio 11/27/12  2:45 PM  Udinese

ถ้ายังไง รบกวนเพื่อนๆ  ท่านใดที่รู้ตัวว่าหน้าดี มีจิตใจงาม ช่วยกันแปะผล + ภาพด้วยฮ่ะ   แพลบๆ  

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 05:55:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com