/\/\ปฐมบทแห่งการป้องกันตำแหน่งแชมเปี้ยนของแมนยูไนเต็ด\/

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดคว้าถาดคอมมิวนิตี้ชิลด์ได้หลังจากเอาชนะอาร์เซน่อลในการดวลจุดโทษ ถือเป็นการต้อนรับฤดูกาลใหม่ที่สวยงามยิ่งกว่านางสาวไทยปีล่าสุด

ฟุตบอลคู่นี้เริ่มแข่งเมื่อเวลา 20.00น ซึ่งขณะที่เกมนี้ถ่ายทอดสดทางช่อง7สีทีวีเพื่อผู้อุปถัมภ์รายการและการสื่อสารแห่งประเทศไทยนั้น ผมกำลังปีนบันไดทางลงของสนามราดหน้ากาละมังกะลาเพื่อรอถ่ายรูปเดวิด เบคแค่มที่เดินออกจากสนามเพื่อขึ้นรถโค้ชมุ่งหน้าสู่สนามบินดอนเมือง แน่นอน ผมพลาดการถ่ายทอดสดของเกมคู่นี้ แต่อย่างไรก็ตามได้มีโอกาสชมเทปบันทึกการแข่งขันทางยูบีซีอยู่ (ซึ่งขณะโพสต์ก็ยังไม่จบ)

ดังนั้นกระทู้นี้อาจไม่มีรายละเอียดในเกมมากนัก แต่เพื่อเป็นการซึมซับบรรยากาศย้อนหลัง ผมจะพาทุกท่านนั่งไทม์แมชชีนไปเมื่อ6ชั่วโมงที่แล้วกัน

ถ้าพร้อมแล้ว ตามผมมา ผมจะเปิดลิ้นชักแล้วนะ Let's go!!!

เกมการกุศลนัดนี้ฟาดแข้งกันที่สังเวียนมิลเลนเนี่ยม สเตเดี้ยม ท่ามกลางอุณหภูมิที่ร้อนระอุยิ่งกว่าชูวิทย์ตอนแฉเรื่องส่วย

ทว่า บนความร้อนรุ่มจากแสงแดงที่ดวงอาทิตย์ซัดสาดลงมา ยังมีความเร่าร้อนของสาวๆให้หนุ่มๆได้ชมเป็นขวัญตา

จากคุณ : maezono - [ 11 ส.ค. 46 02:04:56 ]