คุณบอกว่าโชลชาเล่นบอลไม่สร้างสรรค์ แล้วคุณให้โอกาสเค้ามั้ยล่ะ

ยอมรับว่าโกรธนะที่มีคนพูดแบบนี้ ยิ่งคนนั้นเป็นแมนยูเหมือนกันด้วย คุณคิดรึเปล่าว่านักเตะคนนี้ทำประโยชน์ให้สโมสรเพียงไหน แล้วสิ่งที่ท่านเซอร์ตอบแทนเค้ามันสาสมมั้ย นักเตะที่ยิงประตูได้แม่นยำที่สุดต้องถูกจับมาเล่นในตำแหน่งที่ไม่ถนัด ผมอยากรู้ว่าโชลชาเล่นไม่สร้างสรรค์กันตรงไหน ทั้งการจ่ายบอลให้เพื่อนการยิงประตู ผมยอมรับนะว่าการมาของเจ้าหนูโด้น่ะคงทำให้โชลชาต้องทำใจ เพราะตำแหน่งปีกขวาเค้าสู้เจ้าหนูไม่ได้แน่นอน ตราบใดที่เรายังยึดระบบ4-5-1 แต่ทำไมเราต้องมาต่อว่านักเตะของเราด้วยครับ รวมทั้งบัตต์ด้วย อย่างน้อยทุกคนเค้าก็มีส่วนร่วมกับความสำเร็จของเรา ทำไมเราไม่ให้กำลังใจกันล่ะครับ ..ผมเองไม่ทราบว่าท่านเซอร์คิดยังไง แต่สำหรับผมแล้ว โชลชาไม่ได้ด้อยไปกว่ารุดเลยในตำแหน่งกองหน้า หากพูดตรงๆเลยเค้ายังมีประโยชน์มากกว่ารุดตรงที่สามารถพักบอลและจ่ายให้เพื่อนสวยๆได้ ทั้งยังไม่หวงบอลเหมือนรุดด้วย ...ผมอยากเห็นทั้งสองคนจับคู่ด้วยกันครับ...ขอทีเถอะไอ้กระทู้ที่ชอบบอกว่านักเตะคนนั้นคนนี้เล่นไม่สร้างสรรค์หรือเป็นได้แค่ตัวเสริมน่ะ อย่าให้มีจากพวกเราชาวแมนยูด้วยกันเลยครับ ไม่มีใครจะเล่นได้ดีหรือแย่ไปตลอดหรอกครับ ..ให้กำลังใจกันบ้างเถอะ.....

จากคุณ : gongto - [ 18 ส.ค. 46 00:57:36 ]