== เจ๊ปืนใหญ่หน้ากระทรวงฯ ... หรือท่านผู้รู้ ช่วยมาสอนการใช้ Wap & GPRS เช็คผลบอล ทางมือถือหน่อยดิ ===

ปกติ ก็โทรเช็คผลถามเพื่อน หรือ 1900 ซึ่งมันแพงเอามาก ๆ ลืมไปว่าโทรเรา Nokia 6150 มันเล่น GPRS ได้นี่หว่า ... ปกติผมมีมือถือไว้โทรอย่างเดียว ฟังก์ชั่นอื่น ๆ ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้

เมื่อวานผ่าน CS ของ Dtac ที่ซีคอน ก็เลยไปเปิดใช้บริการซะ ... ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว แต่ยังไม่รู้ Wap ดี ๆ สำหรับเช็คผลบอล หรือ กิจกรรมอื่น ๆ ที่น่าสนใจ ที่หลาย ๆ คนเข้าไปใช้บ่อย ๆ

ใครมี Wapsite ดี ๆ ก็บอกกันบ้างนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น Wapsite เช็คผลบอลอย่างเดียว เป็น Wap อื่น ๆ ที่คนหน้าตาดีอย่างผม ควรจะเข้าก็ได้

อืมมมม ... มีข้อสงสัยอย่างนึงครับ GPRS ของ Dtac นี่เขาคิดค่าบริการเท่าไหร่อะครับ ... (เมื่อวานลืมถาม) แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ว่าเราใช้ไปเท่าไหร่แล้ว เราสามารถเช็คได้มั๊ย

จากคุณ : *PIPPO* นิด นิด - [ 17 ต.ค. 46 18:44:45 ]