คุณเริ่มเชียร์เริ่มชอบทีมรักของคุณเพราะอะไรกันบ้างครับ

-----ชอบเพราะเห็นคนชอบเยอะ ชนะบ่อย?
    -----ชอบเพราะนักเตะคนนั้น?
    -----ชอบเพราะผู้จัดการทีม?
    -----ชอบเพราะสไตล์การเล่น?
    -----ชอบเพราะเห็นเป็นทีมไม่ค่อยดัง ลุ้นให้ชนะ?
    -----หรืออะไรก็แล้วแต่ อยากรู้ที่มาของการเชียร์ของแต่ละคนน่ะครับ.......ส่วนผมเชียร์แมนยูด้วยความฟลุ๊กครับ  ตอนนั้นยังเด็กๆอยู่ ไม่รู้ ป.อะไร  ผมกับพี่เปิดมาดูถ่ายทอดบอล  เพื่อความมันส์พี่เลยบอกเชียร์ทีมเสื้อแดงแล้วกัน  ผมเลยต้องเชียร์ตรงข้าม............จำผลไม่ได้แล้วครับว่าทีมไหนชนะ  รู้แต่ว่าอ่านหนังสือพิมพ์ตอนเช้า...ทีมที่ผมเชียร์ คือ แมนยู.....ส่วนทีมที่พี่ผมเลือก โอวว แม่เจ้า คือลิเวอร์พูลครับ.......ตั้งแต่นั้นผมก็เชียร์แมนยูมาตลอด  พี่ผมก็ลิเวอร์ตลอดเหมือนกัน จนเข้าสายเลือดทั้งคู่  เป็นทีมแรกและเป็นทีมเดียวที่เชียร์มาตลอด........จำได้ว่าเซ็งมากเพราะแมนยูอยู่ท้ายๆตาราง  ส่วนลิเวอร์ลิ่วเอาๆในยุคบาร์น เบียร์ดสลี่ย์ รัช  อัลดริจด์.....ทุกวันนี้ผมกะพี่ก็กัดกันตลอดครับเรื่องการเชียร์บอล.....แต่ก็สนุกดีครับ ผมว่าต้องมีพี่น้องหลายคู่แน่ ที่เชียร์ตรงข้ามกัน(หรือป่าว)
    -----------แล้วคุณล่ะครับเริ่มเชียร์เริ่มชอบทีมรักเพราะอะไรกันบ้างเอ่ย บางคนอาจเคยเชียร์ทีมหนึ่งแล้วเปลี่ยนใจเชียร์อีกทีม มีเหตุผลไหมครับที่เปลี่ยน(คาดว่า ผู้หญิงอาจจะเชียร์หรือเปลี่ยนทีมเชียร์เพราะชอบนักเตะหล่อๆเยอะนะ อิอิ )

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 47 01:46:06

จากคุณ : Complete Forward - [ 10 ม.ค. 47 01:44:24 ]