คุณ HENRY TOO.... ครับ ด้วยความนับถือ ในฐานะ ผู้ชายเหมือนกัน ถ้าคุณเลิกด่า ผู้หญิงไม่ได้ คุณก็เลิกเล่นห้องนี้ไปเถอะครับ

ผมคงขอให้คุณทำอะไรไม่ได้ แล้วก้อบังคับคุณไม่ได้ เพราะผมไม่ใช่ เวปมาสเตอร์ ที่นี่

แต่ในฐานะ ที่เล่นที่นี่มาตั้งแต่ยุคไม่มีปลอกคอ เราผ่านศึกสงครามมานับครั้งไม่ถ้วน แต่ ผมยังไม่เคยเจอที่ห้องเรา จะตก ลงมาถึง ผู้ชายนั่งโพส ด่า ผู้หญิง  ผมไม่รู้หรอกว่า คุณอยู่ในสภาพแวดล้อมที่อบรมให้คุณมีวัฒนธรรมแบบไหน  แต่นี่เป็นเวปบอร์ดไทยๆ ยังไงคุณก็น่าจะให้เกียรติ คนอื่นๆ ที่เล่นอยู่ด้วย  การทะเลาะ หรือด่า ผู้หญิง ไม่ใช่วิสัย ที่สังคมเราจะยอมรับนะครับ

อย่างที่บอก ผมคงห้ามอะไรคุณไม่ได้  คงเป็นการเตือนสติ เผื่อคุณจะคิดได้บ้าง  ซึ่งผมคงจะพูดแค่ครั้งเดียว ซึ่งผมถือว่า ผมทำหน้าที่ของลูกผู้ชายคนนึง ที่เห็นเหตุการณ์แบบนี้ และได้เตือนสติแล้ว  

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

จากคุณ : ARMS STRONG - [ 11 เม.ย. 47 09:26:50 ]

ปิดกระทู้ ทู้ ทู้ ทู้... ณ บัดนี้