ได้หนังสือมวยมาเล่มหนึ่งครับ แนะนำด้วยครับ

เดือนก่อนขับรถไปเที่ยวไทยทาวน์ในแอลเอ ไปเจอหนังสือมวยไทยอยู่เล่มหนึ่งครับ หนาพอสมควรเปิดดูคิดว่าน่าสนใจเลยซื้อมาอ่าน
    ชื่อคนแต่งเชิญดูครับ หราอยู่ที่หน้าปก

วันก่อนไปค้นกระทู้เก่าๆ ที่พี่ๆคุยกันผมเห็นว่ากลิ่นมันไม่ค่อยดีซะแล้ว เลยอยากเอามาถามครับ โดยเฉพาะพี่คนรักมวยไทยครับที่บอกว่า คนแต่งไม่เคยไปฝึกมวยกับครูเขตร เคยแต่ไปสัมภาษณ์
    ถามว่า
    เนื้อหาข้างในเนี่ย พอจะเชื่อถือได้หรือเปล่าครับ หรือว่าผิดไปจากของเดิมมาก

ถามอีกข้อครับ
    พวกพี่ๆพอจะมีโอกาสเอามวยมาโชว์ที่อเมริกามั่งไหมครับ ผมอยากดูมากๆเลย เสือลากหางเนี่ย ถ้าไม่มีโอกาสยังไง ปิดเทอมผมกลับไปเยี่ยมบ้านจะแวะไปที่สวนลุมครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : ทายาท - [ 17 เม.ย. 47 04:56:46 ]