หลังจากเกม Italy-Spain เมื่อคืน คุณคิดว่า R Baggio ควรได้ไปเล่น Euro2004 หรือไม่? อย่างไร?

ควร (10 คน)
      ไม่ควร (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 19 คน

52.63%
     47.37%

จากเกมอุ่นเครื่องเมื่อคืนที่ผ่านมา
    ผมเชื่อว่า เราอาจจะพอเดาข้อสรุปในใจ Il Trap
    ในเรื่องอนาคตของ R Baggio ได้กันพอสมควรแล้ว

แล้วทุกคนล่ะครับ?
    ในใจของคุณ คิดว่า R Baggio สมควรติดทีมชาติหรือไม่?

โดยส่วนตัวของผมแล้ว ผมไม่ถึงกับคัดค้าน
    เพียงแต่ เราจะเอาเขาไปทำอะไร?

ประโยชน์ของ Baggio ในวันนี้ มีแค่ประสบการณ์เท่านั้น
    แต่นักเตะของ Trap ชุดนี้เอง ก็มีผู้เล่นมีประสบการณ์ระดับสูง
    ที่สามารถพลิกเกมได้ตลอดเวลา
    1 ที่ว่างที่เราจะหนีบ Baggio ไป
    น่าจะลองให้พวกดาวรุ่งอย่าง Gilardino หรือ Corradi มากกว่า

ผมสังเกต ทีมชาติ Brazil ใน Tournament ใหญ่ๆ
    มักจะหนีบผู้เล่นเด็กๆที่มี Potential สูงๆไปด้วยเสมอ
    เช่นใน WC1994 มี Ronaldo และ WC2002 มี Kaka
    จริงอยู่ที่ปีนี้ เรามี Cassano แต่ผมมองว่า อีก 5-6ปีจากนี้
    จะเป็นยุคผลัดใบอีกครั้ง เมื่อหมดยุค Vieri Totti Inzaghiและ Alex

อย่างไรก็ตาม ผมเชื่อในสายตาและการตัดสินใจของ Trap
    ถ้าเขาจะเอา Baggio ไป ไม่ว่าจะเพราะกระแสหรืออะไรก็ตามแต่
    นั่นต้องเป็นเพราะ Baggio จะส่งผลที่เป็นบวกต่อทีมแน่นอน
    การมีเขาอยู่ข้างสนาม อาจจะทำให้กำลังใจของทีมดีขึ้นก็เป็นได้

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมประทับใจที่สุด ในเกมเมื่อคืน
    คือคำให้สัมภาษณ์ของเขา เกี่ยวกับโอกาสของเขาใน Euro2004

“ต้องรอให้สิ่งไม่คาดฝันเกิดขึ้นจริงๆซะก่อน เพราะผมคิดว่านักเตะทุกคนที่ช่วยให้อิตาลี ได้เดินทางสู่รอบสุดท้ายฟุตบอลยูโร 2004 สมควรได้สิทธิ์ไปเล่นรอบสุดท้ายที่โปรตุเกส ไม่ใช่ผม”

ให้สัมภาษณ์ได้สุดยอดมากครับ!!

โดยส่วนตัวของผม ผมอยากเห็นเขาเล่นใน Euro2004 ในฐานะผู้นำ
    ไม่ใช่ส่วนเกินข้างสนาม...

คงจะดีไม่น้อย หากเขาสามารถคว้าแชมป์ Euro ก่อนปิดฉากตำนานของเขาได้
    เพราะเกียรติยศในทีมชาติ เป็นสิ่งเดียวที่นักเตะระดับเขายังไม่มี

แต่นั่น ต้องหมายถึง ทีมต้องได้ความสำเ็ร็จเป็นรูปธรรม

เพราะถ้า Italy ไปไม่ถึงฝั่ง
    Baggio อาจจะต้องนึกถึงลูกโทษตัดสินของเขาที่สหรัฐ

และการติด Euro หนนี้ อาจจะกลายเป็นฝันร้ายของเขาอีกครั้ง...?

คุณล่ะ คิดยังไงกันบ้าง?

http://www.manager.co.th/sport/viewsport.asp?NewsID=4794672285317

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 47 03:07:38

จากคุณ : Alex' - [ 30 เม.ย. 47 03:02:57 ]