CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ใครจะได้ตั๋วยูฟ่าคัพใบสุดท้ายของ EPL มาโหวตกันนะครับ (แก้ตัวหลังจากปล่อยไก่ไปเต็มที่เลย)

แอสตัน วิลล่า (8 คน)
      นิวคาสเซิล (4 คน)
      โบลตัน (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 12 คน

66.67%
     33.33%
     0.00%

ขออนุญาตทำใหม่เลยนะครับ หลังจากมีผู้รู้มาแก้ให้แล้ว อึมครับ ผมก็ลืมเงื่อนไขของลิเวอร์พูลเมื่อปีก่อนๆ ไปจริงๆ นั่นแหละ เลยพาลนึกไปว่าลีกไหนได้สองทีมที่อันดับถัดจาก UCL รวมกับจากบอลถ้วยและแฟร์เพลย์ แก้ตัวด้วยเจ้านี่ละกันนะครับ

ตอนนี้ก็เป็นอันยืนยันได้แล้วว่าโควต้าแชมเปี้ยนส์ลีกของพรีเมียร์ลีกได้ครบหมดแล้ว มีอาร์เซนอล เชลซี แมนฯ ยูไนเต็ด และลิเวอร์พูล

ส่วนโควต้ายูฟ่า คัพ ได้มาแล้วสามทีม มีมิดเดิ้ลสโบรช์ (แชมป์ Carling Cup) มิลล์วอลล์ (คู่ชิง FA Cup ที่ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะก็จะได้ไป เพราะแมนฯ ยูไนเต็ดได้ UCL ไปแล้ว) สเปอร์ส (ได้ข่าวแว่วๆ ว่าคะแนนแฟร์เพลย์ดีที่สุด แต่ไม่ยืนยันนะครับ) แล้วก็เหลืออีกใบสุดท้ายจากอันดับ 5 นี่แหละครับ

สถานการณ์ปัจจุบัน

อันดับ 5 แอสตัน วิลล่า (เยือน แมนฯ ยู) มี 56 แต้ม ประตูได้เสีย + 6

อันดับ 6 นิวคาสเซิล (เยือน ลิเวอร์พูล) มี 55 แต้ม ประตูได้เสีย +12

อันดับ 7 โบลตัน (เหย้า ฟูแล่ม) มี 53 แต้ม ประตูได้เสีย - 6

ถึงวิลล่าจะแพ้ แต่ถ้าโบลตันยำฟูแล่มได้ไม่ถึง 13 ลูก ยังไงก็ได้ไปแน่นอน (ซึ่งฟูแล่มเองคงไม่ยอมให้ทำแบบนั้นหรอกครับ ถ้าเป็นจริงๆ สงสัยคงมีล้มบอลกันล่ะ) โอกาสของโบลตันจึงเหลือน้อยเต็มทน

แต่สำหรับนิวคาสเซิล พวกเขาต้องล้มลิเวอร์พูลในนัดสุดท้ายให้ได้ และเชียร์แมนฯ ยูไนเต็ด ให้ยันเสมอวิลล่าให้ได้เป็นอย่างต่ำ พวกเขาถึงจะมีโอกาสได้ตั๋วใบนี้ไปแทน โอกาสยังพอมีครับ แต่ตัวเองจะทำได้หรือไม่เท่านั้นเองแหละ

ทีนี้ก็มาโหวตกันดีกว่า ใครเชียร์ใครก็โหวตกันได้นะครับ (แก้ตัวอ่ะ ของเก่ามันนับพลาดไปนะครับ อย่าว่าเด็กใหม่เลยนะ)

จากคุณ : Mikamura Kaoru - [ 13 พ.ค. 47 21:25:54 ]