CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

การยกตนเองเหนือกว่า ข่มดูถูก ศิลปะการต่อสู้คนอื่น ไม่ใช่การแสดงความรักมวยไทย

ขอเปิดประเด็นมั่งนะครับ

อดรนทนอ่าน คุณปีศาจสุรา มานานพอสมควร
    ใช้เวลาวิเคราะห์แนวคิดของคุณมานานระยะหนึ่ง

คุณชมชอบมวยไทย ศิลปะการต่อสู้ประจำชาติ นับเป็นเรื่องดี น่ายกย่อง
    แต่การที่คุณพยายามกดการต่อสู้แนวทางอื่นๆ ว่า "จิ้งหรีด"
    มันสะท้อนแนวคิด วิถีคิดของคุณชัดเจน ว่าเป็นคนเช่นไร

เหตุผลมาถกกันดูก็ไม่เลวครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ฝึกศิลปะการต่อสู้ "ยูโด" ที่คุณหาว่า "จิ้งหรีด"
    จะได้มาเปิดหูเปิดตาคุณมั่ง ถ้าคุณกล้ารับฟัง

เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ มาร่วมถกแบบวิเคราะห์ด้วยเหตุผลกันดีกว่าครับ

จากคุณ : Mr. Polar Bear - [ 17 ส.ค. 47 01:10:12 ]