CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

=== ขอบคุณโค้ชยกน้ำหนัก ชาวจีน ... ที่คุณทำ 2 เหรียญทอง 2 เหรียญทองแดง ให้ประเทศไทย ครับ ... หว๋อ อ้าย หนี่ .. จุ๊บส์===

ต้องขออภัยครับ ... ที่ผมไม่รู้จักชื่อคุณ

รู้เพียงแต่ว่า คุณเป็นโค้ชยกน้ำหนักชาวจีน

คุณคือผู้อยู่เบื้องหลังของความสำเร็จของนักกีฬายกน้ำหนักหญิงของไทย

ผมดูการถ่ายทอดสดทุกครั้ง ... เวลาที่มีนักยกน้ำหนักออกมาทำการแข่งขัน

คุณก็เดินทางออกมาส่ง ตบไหล่ ให้กำลังใจ

เวลานักกีฬาหญิงของเรา ก้มลงไปจะยกน้ำหนัก คุณก็จะตะโกน ให้กำลังใจ

ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่าคุณตะโกนอะไร (ใครรู้บอกที) ...

แต่สิ่งที่ผมรู้ก็คือ เสียงตะโกนของคุณทำให้นักกีฬามีพลัง ยกน้ำหนักสำเร็จ ...

ทำความยิ่งใหญ่ให้ วงการกีฬาไทย ในโอลิมปิค

2 เหรียญทอง
    2 เหรียญทองแดง

4 เหรียญนี้ มาจาก ลูกศิษย์ของคุณล้วน ๆ

ขอบคุณมากกกกกกกกกก

ผมรักคุณ ครับ !!!!

ขอบคุณสมาคมยกน้ำหนักสมัครเล่นแห่งประเทศไทย

ขอบคุณ เสธ.ยอด และ ภรรยา ... นายกสมาคมยกน้ำหนักฯ

ขอบคุณ สต๊าฟโค๊ชที่อยู่เบื้องหลัง ที่คอยนวด ป้อนยาดม ให้นักกีฬา

และก็ขอขอบคุณ คนไทย ทุกคนที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จในครั้งนี้

ผมมีความสุขมาก ๆ กับความสำเร็จของนักยกน้ำหนักหญิงไทยครับ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ปล. หวังว่าเมื่อคุณโค้ชชาวจีน กลับมาเมืองไทย ... คงจะมีสื่อมวลชน ให้ความสนใจ ยกย่องคุณบ้างนะ ... เพราะคุณนี่แหละคือคนที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของนักยกน้ำหนักหญิงเมืองไทย ในโอลิมปิค 2004 ... ครั้งนี้แบบ "ตัวจริงเสียงจริง" .... ไม่ใช่ รองนายกฯ  สุวัจน์ จอมขโมยซีน ... หรือ เสี่ยทักษิน CEO ประเทศไทย ....

ผมคิดว่าคุณนี่แหละที่สมควร ยืนเคียงข้าง นักยกน้ำหนักหญิงทั้ง 4 คนของไทย บนโพเดี้ยม .... เพื่อให้คนไทยทุกคนยืนปรบมือ ยกย่อง และขอบคุณในความพยายามของพวกคุณที่ทำความสำเร็จให้กับประเทศไทย

ตอนนี้กระทู้ แปะรูป ซุปเปอร์วูเมน ... ครบ 4 คนแล้วนะครับ ...

เหรียญทองแดง ... อารีย์ วิรัชถาวร

เหรียญทอง ... อุดมพร พลศักดิ์

เหรียญทองแดง ... วันดี  คำเอี่ยม

เหรียญทอง ... ปวีณา ทองสุข

ในกระทู้เดิมเลยครับ ใครอยากเข้าไปชม อยากเซฟภาพเก็บไว้เชิญเลยครับที่

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S2962728/S2962728.html

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 47 02:52:00

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 47 02:19:55

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 47 02:14:35

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 47 02:12:37

จากคุณ : ทูน แบริ่ง - [ 21 ส.ค. 47 02:03:57 ]