CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

... มนัส บุญจำนงค์ กับ ฮวน ฟอนตาเนียล....เผยความในใจ...เรื่องเสียงโห่...........

เริ่มจากเหตุการณ์
    ตอนพักยก ก่อนขึ้นยก 4

ฮวน ฟอนตาเนียล บอกมนัส

......มนัส ยกสุดท้ายแล้วนะ คะแนนนำห่างแล้วด้วย.....
    .....ท่องคาถานี้ไว้นะ ท่องไว้

...เรื่องราว.... รอบกาย
    มากมาย...... ร้อยพัน
    ล้วน........... ไม่สำคัญ
    เมื่อฉัน ........ มีทอง.......
    -------------------------------------------------

ยกสี่
    มนัส ท่องไป ต่อยไป ฟุตเวิร์คไปมาทั่วสนาม ตามโค้ชบอก สลับกับออกหมัดเข้าเป้าทำคะแนนทิ้งห่าง

แล้วพอรับเหรีญทองเสร็จ ท่ามกลางเสียงโห่

มนัส ถามฮวน ฟอนตาเนียลว่า
    เขาควรจะคิดอย่างไรกับเสียงโห่ ที่เกิดขึ้น

ฮวน ตอบว่า

....เสียงโห่....... นั้นไซร้
    จะจางหาย ....... ตามกาล
    แต่เหรียญทอง....จากวันวาน
    แห่งเจ้านี้...........จะคงอยู่....นิรันดร์

มนัส ถามกลับอีกว่า แล้วคนไทยที่ไม่ชอบการชกของผมในยกที่ 4 ล่ะ

ฮวน บอกว่า
    ขอให้มนัส ทำใจให้สบาย เพราะหน้าที่ของมนัสเสร็จสมบูรณ์แล้ว

จากนั้นฮวน ก็เปล่งสุรเสียง ก้องสนามมวยกรุงเอเธนส์....
    อย่างโหยหวน เป็นทำนองเสนาะว่า.......

เวทีมวยนี่นี้............... เป็นพยาน

เจ้าก็ศิษย์มีอาจารย์..... หนึ่งบ้าง

เจ้าแพ้ เขาบอกแพ้......เราชอบ

เจ้าบ่แพ้ ..................ใครรังเกียจ

หรือเดียจฉันท์.............ให้มัน.... มาต่อยเอง

จากคุณ : หอยแมงภู่ - [ 29 ส.ค. 47 09:48:35 A:61.90.5.46 X: TicketID:070490 ]