CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

== 1 คะแนนล้ำค่า จากโอลด์แทรฟฟอร์ด .. ถ้าเก็บได้อีก 33 คะแนน จาก 34 นัด เราจะไม่ตกชั้น !! ===

สะเก็ดข่าว ก่อนเกมส์

หลุยส์ ซาฮา

มีอาการบาดเจ็บ ที่ มือ

หลังจากนัดที่แล้ว

ใช้มือปัดบอล ส่งต่อให้

อลัน สมิธ ... เข้าไปยิงประตูตีเสมอ B.B ในนาที ที่ 94

หลังจากทดสอบ ความฟิต ก่อนเกมส์

ซาฮา ก็ผ่านความฟิต แบบหวุดหวิด !!!

ก่อนเกมส์ ซาฮา เซ็นสัญญากับสปอนเซอร์ Nike ที่ข้อมือ ...

หลังจากที่เขาเป็นนักเตะที่ผ่านบอลด้วยมือ ให้สมิธซัดได้ในนัดที่แล้ว

โฆษกไนกี้ : "ไนกี้ ได้เล็งเห็นความสามารถในการใช้มือของ ซาฮา ในการแข่งขันฟุตบอล ... ไนกี้ เจรจา เซ็นสัญญาให้ซาฮา เป็นนักฟุตบอลคนแรกของโลก ให้ใส่ที่รัดข้อมือของไนกี้ ในการลงเล่นทุกนัด ..."

ซาฮา : "มือผมเคล็ดเล็กน้อยครับ .. นัดที่แล้วเอามือปัดบอลแรงไปหน่อย .. หลังจากพักมา 2 วัน ... อาการดีขึ้น แต่ก็เสียว ๆ ที่มือเล็กน้อย ... เกมส์นี้ ผมลงสู้ได้แน่นอนครับ แฟนบอลไม่ต้องห่วง ถ้ามีโอกาส ผมก็จะใช้ แฮนด์ออฟซาฮา อีกครั้งนึง"

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 47 20:53:56

จากคุณ : ทูน แบริ่ง - [ 30 ส.ค. 47 20:44:08 ]