CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

พวกเรามาร่วมแสดงความยินดีกับชัยชนะของ น้องวิว เยาวภา กันอีกทีเถอะ !!!

ที่ชนะ "ได้เหรียญทองแดงโอลิมปิก" ชนะ "ใจชาวกรุงเทพฯ" และมีชัยชนะเหนือ "พวกนักการเมืองงี่เง่า" ที่ดีแต่พูดแต่ไม่คิดจะสร้างประโยชน์อะไรให้กับชาวกรุงเทพฯเลย สำหรับข้อสุดท้ายนี้คงจะต้องขอขอบคุณ "เสี่ยยุทธ" ที่สร้างกระแส "มหาชน" ให้เกิดขึ้น จนทำให้พวกผู้ใหญ่(แต่สมองเด็ก)ของบ้านเมืองต้องแห่กันออกมาจัดงานฉลองให้กับ น้องวิว และ นักกีฬาชาว กทม. ไปตามๆกัน ส่วนสองข้อแรกก็ต้องขอชื่นชมตัวของน้องวิวเองที่มีความสามารถ ความอดทน และความพยายาม + กับความน่ารัก จนสามารถคว้าเหรียญทองแดงโอลิมปิก และ เอาชนะใจชาวกรุงเทพฯได้ ซึ่งมีไม่กี่คนหรอกที่จะทำได้แบบนี้ ผมว่าความน่ารักของน้องวิวเค้ามันออกมาจากข้างในมากกว่าแค่หน้าตาภายนอก ซึ่งผมคงจะไม่ต้องอธิบายอะไรในข้อนี้เพราะทุกคนคงรู้กันดีอยู่แล้ว สุดท้ายผมขอแสดงความยินดีกับน้องวิวด้วยนะครับที่ประสบความสำเร็จในครั้งนี้ ถึงเมื่อเช้าผมจะไม่ได้ไปร่วมงานด้วยแต่ผมก็ดีใจที่ได้เห็นรอยยิ้มของน้องวิวผ่านทางจอทีวี น้องวิวดูมีความสุขมาก(โดยเฉพาะตอนที่เจอเฮียชู)และผมก็หวังว่าน้องวิวจะมีความสุขแบบนี้ตลอดไป...

จากคุณ : ป๋วย - [ 3 ก.ย. 47 14:06:01 A:202.57.159.185 X: ]