CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

หลังดูบอลU17มา2นัด ทำให้ผมอดใจรอดูนัดต่อไปไม่ไหวแล้วล่ะครับ

เล่นกันได้ดีจริงๆ ขอชื่นชมเลย ดูหน้าตาและรูปร่างแล้วก็ไม่ใช่เด็กโข่งแน่นอน นัดหน้าเจอเกาหลีเหนือต้องเอาชนะให้ได้ให้รุ่นพี่ชุดใหญ่ที่จะเตะวันถัดไปอายไปเลยนะ

แต่เกมนี้ขออย่างนึง อย่าเอากองหลังคนที่โดนใบแดงเกมแรกลงเลยที่ชื่อเกรียงไกรอะ เห็นจากนัดแรกแล้วขัดหูขัดตามาก เอาคนที่ชื่อโชคชัย ชูชัยที่โหม่งประตูดับญี่ปุ่นลงดีอยู่แล้ว มันบ้าดีเดือดดี เจ้าเด็กคนนี้ ดูเหมือนเด็กเกเรทั่วไป(ไว้หนวดซะด้วย) แต่เล่นคู่กับเด็กอีกคนที่ดักล้ำหน้าเก่งๆได้ดีมากเลย ขอสนับสนุนครับ ผมว่านัดนี้ไทยจะชนะเกาหลีเหนือ 2-1 (นัดแรกเกาหลีเหนือเสมอกับญี่ปุ่นมา0-0 นัดนี้ไทยแค่ยันเสมอและลุ้นให้ญี่ปุ่นชนะจีนน้อยๆก็เข้ารอบแล้ว)

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 47 04:48:31

จากคุณ : ManTheKop - [ 7 ก.ย. 47 04:47:25 ]