CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Trezeguet เจ็บยาว Alex ก็ออดๆแอดๆ แฟน Juve อยากได้ศูนย์หน้าคนไหน มาเสริมในช่วงปีใหม่นี้ครับ?

Cassano (4 คน)
      Gilardino (5 คน)
      Morientez (2 คน)
      Mutu (1 คน)
      อื่นๆ (1 คน)
      ไม่ต้องซื้อหรอก!! เรายังมี Zalayeta (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

28.57%
     35.71%
     14.29%
     7.14%
     7.14%
     7.14%

จริงๆ ก็เป็นเรื่องที่แฟน Juve แทบทุกคนกังวลกันมานาน

หลังการปล่อย Divaio และ Miccoli ออกไป
    คือ ถ้ามีกองหน้าคนไหนบาดเจ็บ ทีม จะทำอย่างไร
    และตอนนี้ มันก็เกิดขึ้นแล้ว

แถมยังเกิดขึ้นกับกองหน้าตัวจริง 2คนเสียด้วย.....
    ถึงเวลาหรือยัง ที่สโมสรจำเป็นต้องหาทางเลือกที่มากขึ้น?

แต่ถ้ามองย้อนกลับมา
    นี่ก็น่าจะเป็นโอกาสที่ดี ที่จะใช้ศักยภาพของ Zalayeta
    ซึ่งเขาเองก็ค่อนข้างแสดงให้เห็นว่า "ทำได้"

เพราะเมื่อ David กับ Alex กลับมา
    คนที่เข้ามาใหม่ ก็คงจะนั่งสำรองคู่กับ Zlatan ค่อนข้างแน่
    ไหนจะมี Zalayeta อีก......กองหน้าของเราอาจจะมีมากไป?

อยากทราบความเห็นครับ
    ผมเลยเลือกเฉพาะที่มีข่าวคราวกับ Juve
    และพอมีความเป็นไปได้

ในช่องอื่นๆ ผมละไว้สำหรับ กองหน้าของ Chievo
    คนที่กำลังมาแรง ว่าบอร์ดของเราให้ความสนใจ
    บังเอิญ ผมจำชื่อเขาไม่ได้...........

ใครคิดอย่างไรครับ?

สำหรับผม

ถ้าได้ ผมอยากได้เด็กอิตาเลี่ยนที่เป็นอนาคตอย่าง Gilardino
    มากกว่าความหวังสูงสุดอย่าง Cassano....
    ในองค์ประกอบด้านนิสัย
    ผมอยากได้เขามาเป็นตัวแทนของ Alex ในอีก 2-3ปีข้างหน้า

แต่จะว่าไป สำรองอดทนอย่าง Mutu ในทีม Chelsea ก็น่าสนนะ

ใครคิดยังไงครับ?

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 47 03:37:49

จากคุณ : Alex' - [ 11 ต.ค. 47 03:31:00 ]