CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอบคุณปิศาจแดง ที่ทำให้เราเป็นอย่างทุกวันนี้

5 5 5  ศึกนี้  เริ่ม วันอาทิตย์ที่ 24      แต่รู้สึกข้าศึกมาจ่อหัวเมือง  ตั้งแต่ ไก่ยังไม่โห่ ของเช้าวันจันทร์ที่ 18     นับว่าศัตรูมีความพร้อมดี    แต่ละคน  มั่นใจเต็มร้อย ที่หมายจะล้ม ไอ้ปืนโต  และพร้อมจะระเบิดบอร์ดศุภฯ    ในคืนวันอาทิตย์นี้  

ลงไปดูข้างล่าง  คุณ Badman  เตือนเด็กปืนอย่ามั่นใจมาก   (สงสัย  แกหลับหู หลับตา ตั้งกระทู้  หรือไม่ตาก้อคงหลับสนิทแล้วมั่ง)  

เพราะผมเพิ่งลงไปดู ทู้ข้างล่าง  เด็กปืนส่วนใหญ่มั่นใจมากครับ  บอกว่า  เสมอ ก้อ K  ละ   5 5 5 5  มั่นใจกันจิงๆ

----  

ไม่มีไร หรอกคับ  ....  แค่มาบอกขอบคุณ ผีแดง ให้ฟัง เท่านั้นเอง

เพราะอะไรหรือครับ   คือ  มาคิดดูแล้ว       ปืนใหญ่ที่ไร้พ่ายจนถึงทุกวันนี้  ก้อเพราะ แมนยู ครับ  ความแข็งแกร่งของปืนโต   มาจากความต้องการที่จะล้มปิศาจแดง   นั้นแหละครับ

คิดดูครับ    ถ้าไม่มีแมนยู     ไอ้ปืนโตจะเป็นอย่างทุกวันนี้หรือ??   แล้วจะเป็นเพื่ออะไร??

อีกอย่าง   สถิติไร้พ่าย    มาจากวันที่เราแพ้ลีดส์  เมื่อ 2 ปีก่อนโน้น   และเสียแชมป์ให้ แมนยู  ในวันนั้น  เก็บมาเป็นพลังความแค้น  และระเบิดออก ในทุกเกมหลังจากนั้น  

ดังนั้น  ผมขอขอบคุณ  ManU   และ  รุด  ฟานนิสเตอรอย    ผู้อยู่เบื้องหลังตำนานไร้พ่าย  ของไอ่ปืนโต  5 5 5

จากคุณ : gunner tiger - [ 20 ต.ค. 47 11:19:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป