CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณเชียร์ทีมอะไรในลีก อิตาลี่ครับ

มิลาน (18 คน)
      อินเตอร์ (10 คน)
      ลาซิโอ (7 คน)
      โรม่า (5 คน)
      ยูเว่ (16 คน)
      ฟิออ (4 คน)
      เรจจิน่า (0 คน)
      อื่นๆ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

29.51%
     16.39%
     11.48%
     8.20%
     26.23%
     6.56%
     0.00%
     1.64%

..
    ..

ลีกอิตาลี่ เป็นลีกที่ผมติดตามพอกับอังกฤษครับ .. แน่นอน ทีมที่ผมเชียร์คือ อินเตอร์มิลานทำไมน่ะเหรอ ...  อดีตกับตันอาเจนติน่า ซาเน็ตติ อยู่ที่นั่น กองหลังทีมชาติอาเจน แถมยังเป็นเด็กเก่าโบคา บูดิโซ่ เล่นที่นั่น

ไม่นับ อดีตทีมชาติอาเจน อย่างเวรอน ..ที่กลับมาคืนฟอร์ม ... และนี่เลย ชอบมากๆ กัมปิอาโซ่ กองกลางตัวรับตัวจริงที่เล่นคู่กับโรมัน ของอาเจนติน่าอยู่ที่นั่น .. นี่คือเหตุผลง่ายๆ ว่าทำไม อินเตอร์ถึงเป็นทีมนอกลาลีก้าที่ผมชอบที่สุดครับ..

อีก สองทีมที่ตามเชียร์เช่นกัน คือ เรจจิน่า และ ฟิออ เพราะมี นากามูระ และ นากาตะครับผม ..

.. มิลาน ค่อนข้างจะเกลียด เพราะทีมนี้มีผู้เล่นคนที่ 12 เหมือนแมนยู ส่วน โรม่า เกลียด ต๊อตติ หมอนี่แอ็คมากๆแต่ยอมรับว่าเก่ง (ยิงฟรีคิกส์)และ ม้าลาย ไม่ชอบ เดลครับ ผมว่าหมอนี่เด็กเส้น คล้ายๆ ราอูลน่ะ ..

แล้วคุณล่ะครับ เชียร์ทีมอะไร ..
    .

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 47 18:07:11

จากคุณ : Grand Master Sexy - [ 26 ต.ค. 47 18:05:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป