CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รบกวน เรียนถาม เรื่อง ....... นักฟุตบอลทีมชาติไทย คับ .......

เมื่อวานพอดี  บังเอิญ ได้ดู  ทีมชาติไทย เล่นครับ .....

ที่ว่า  บังเอิญ    เพราะว่าพอดีเปิดมาเจอครับ ......ไม่ได้ตั้งใจ.........ไม่รู้ว่า เป็นเพราะว่า สมาคม ฯ มันอ่อนการประชาสัมพันธ์  ไม่สามารถทำให้ประชาชนสนใจได้ .....รึว่า  คนดูอย่างผม มันห่วยแตก.....ไม่มีเลือดรักชาติกันแน่ .....เลยต้อง บังเอิญ .....ถึงจะได้ดู .......

แต่เอาเถอะคับ ...... ชั่งมาน ...... คิดมากปวดหัว .......เปิดมาเจอแล้ว .......ก้อดูกันไป .......

จริงๆเราก้อเล่นดีนะครับ ........เด๋วจะหาว่าอคติอีก ....

แต่ที่ผมสงสัยคือ ......ทำไมความสามารถเฉพาะตัว ของทีม ชาติไทย สมัยนี้  มันถึง  เทียบไม่ได้เลย กับ นักฟุตบอลรุ่นก่อนหน้านี้ ........

เอาเป็น คนๆ  เลยนะครับ .........

ปิยะพงศ์   ผิวอ่อน   -   คนนี้ ยกให้คน  ฟ้า ส่งมาเกิด

วรวรรณ   ชิตะวนิช

เฉลิมวุฒิ   สง่าพล

ประทีป  ปานขาว

สุทิน  ไชยกิตติ

นที  ทองสุกแก้ว

กระทั่ง ยุค  ปลายๆ  อย่าง   ตะวัน   ดุสิต  ฯลฯ

ทักษะ  เบสิค ........  ดูแล้วมันเนียนกว่ากันเยอะเลยนะครับ ........พวกที่เอ่ยชื่อมาน่ะ .......

แล้วที่ผมสงสัย มากก้อคือ .......  ทุกวันนี้   คนเล่นบอล มากกว่าเมื่อก่อนนะครับ ......จะด้วยผลของฟุตบอลต่างประเทศ  หรือว่าอะไรก้อตามทีเถอะ ........ผมเชื่อว่าเด็กสมัยนี้  นิยมเล่น บอล กันมากกว่าสมัยก่อน ........

วัตถุดิบ  มีให้เลือก มากขึ้น .......ทำไมตัวแทนที่คัดเลือกได้มา  มันกลับมีคุณภาพน้อยลง .......( เมื่อเทียบกับ ยุคที่ผมเอ่ยชื่อมา)   ผิดหลักการในทุกแขนง  จริงๆครับ .........

งง ครับ .......ก้อเลย ขอมาเรียนถามผู้สันทัด  วงการฟุตบอลไทย ครับ  ว่าปัญหาจริงๆ มันอยู่ตรงไหนอ้ะ .....

ลำพัง ...... ขาจร  อย่างผม  ก้อมองได้แค่ว่า .......ระบบคัดเลือก นักฟุตบอลทีมชาติไทย .......มันไม่โอเพนจริงๆ ....... มันเป็นระบบเลือกจิ้ม  ของผู้มีอำนาจในเรื่องนี้โดยเฉพาะ .......ถึงได้วนเวียนๆ  กัน อยู่แค่นี้ .........

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยคับ .........  ขอบคุณ

จากคุณ : อาฮุย๑ - [ 3 ธ.ค. 47 10:50:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป