CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถ้าห้องศุภฯ จะเเบ่งกระทู้ย่อยของฟุตบอลเป็นลีกต่างๆ เห็นด้วยไหมครับ

ห้องศุภฯ เเบ่งย่อยเป็นกีฬาประเภทต่างๆ ... หนึ่งในนั้นคือฟุตบอล

เเล้วถ้าจะมีการเเบ่งย่อยของฟุตบอลให้เป็นลีกต่างๆ เช่น EPL, Serie A, Leauge 1 (French league), Bundesliga, Laliga, ฟุตบอลไทย ... เเละอื่นๆ

เพื่อนๆ ว่าจะดีไหมครับ .. จะได้ไม่ต้องมาเกทับกัน ข่มกันว่าลีกนั้นอ่อน ลีกนั้นเจ๋ง เเละจะได้เน้นเฉพาะกลุ่มที่ชอบอะไรเหมือนๆ กัน คุยกันถูกคอเพราะชอบอะไรเหมือนๆ กัน

หรือไม่ดี ... เพราะมันก็ฟุตบอลเหมือนกัน จะได้เปิดหูเปิดตารับรู้ภาพโดยรวม .... ไม่ชอบลีกไหนก็อ่านผ่านๆ ชอบหลายลีกก็จะได้เเจมได้ทั่วหน้า  ที่สำคัญฟุตบอลไทยก็จะได้ไม่เดียวดายจนเกินไป (ส่วนใหญ่เห็นเเต่กระทู้บอลนอกน่ะ)

ยังไงดีครับผม ... ขอบคุณล่วงหน้า

จากคุณ : flying gunner - [ 8 ม.ค. 48 00:15:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป