CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

+-+- ขาประจำ ที่เชียร์ให้ภราดรเปลี่ยนโค้ช จะบอกให้ภราดรทำไงอีกครับ เปลี่ยนโค้ชก็แล้ว? +-+-

จากมุมมองของคนดู  วันนี้จะเห็นได้ว่า
    คู่ของภราดร-นิมิเน่น วันนี้ เป็นแมตซ์ที่ไร้คุณภาพ
    เมื่อเทียบกับ เฟดเดอเรอร์ - ทาคาโอะ ซูซูกิ
    ซึ่งแพ้ไปด้วยผลลัพธ์ที่ไม่ค่อยต่างจากภราดรมากนัก
    แต่สถิติ Winner เทียบกับ Error ต่างกันเยอะมาก

หากจะบอกว่าพื้นปูนร้อน คู่นั้นเขาแข่งตอนค่ำ
    นิมิเน่นไม่ร้อนหรือ? ยิ่งเป็นคนเมืองหนาวด้วย

หากจะบอกว่าเจ็บ
    แล้ววันที่แข่งกับคาเฟนิคอฟ TMS Miami 03
    เล่นไป ตะคริวกิน เลยยืนปักหลักสู้ไม่ถอย
    คาเฟนิคอฟกดดันจนตีมั่วแพ้ไปเลยล่ะ

สิ่งที่ภราดรแพ้คือจิตใจไม่เข็มแข็ง ลน ว่างั้นเถอะ
    ซึ่ง 10 โค้ช 100 โค้ช ก็ช่วยไม่ได้ ขึ้นอยู่กับเจ้าตัว
    เพราะฉะนั้นผมว่าถ้าวันนี้ไม่ได้จ้างโค้ชคนนี้
    ไปจ้างโค้ชคนอื่น หรือว่าให้คุณพ่อ On Tour เหมือนเดิม
    ก็เหมือนกันน่ะแหละ

วันนี้ผมอยากเห็นภราดรพักรักษาอาการเจ็บเรื้องรังที่ว่า
    รักษาอาการจิตใจไม่เข้มแข็ง
    หายขาด แล้วค่อยกลับมาใหม่ ก็ยังไม่สายครับ

ผมไม่เคยเห็นด้วยเลยกับการที่ต้องจ้างโค้ชฝรั่ง
    เพราะคิดว่ามันไม่เกี่ยวกัน
    ภราดรไม่ใช่ไม่มีฝีมือ แค่ขาดความแน่นอนเท่านั้นเอง
    ฮิววิตต์ยังเคยพูดถึงภราดรว่า
    "If everything's working. He is unbeatable."
    แต่ดูเหมือนจะมีหลายคนเหลือเกิน
    ที่เห็นว่าควรจะจ้างโค้ชฝรั่ง
    เลยอยากฟังความเห็นของคนที่เห็นด้วย
    ว่าเมื่อจ้างแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    จะแก้ไขอย่างไรครับ
    เพราะทุกคน ลึกๆแล้ว ก็ยังเชียร์เขาอยู่นั่นแหละ ผมรู้

จากคุณ : TauRuZ_PaSSeRBy - [ 19 ม.ค. 48 20:43:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป