CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

หวังว่าคงไม่เบื่อนะ ถ้าจะถามความแตกต่างของพื้นคอร์ตทั้ง 4 แกรน์สแลม

คือ ตีเทนนิสมาหลายปีแล้ว แต่ ก็ไม่รู้จะถามใครดี สงสัยมากว่าพื้นคอร์ตของ US OPEN กับออสเตรเลี่ยนโอเพ่น เหมือนกันไหม (ของวิมเบอดันกับเฟรน์โอเพ่น ผมรู้ว่าเป็นพื้นหญ้ากับพื้นดิน ) แล้วพื้นทั้ง 4 ชนิดนี้ เวลาลูกโดนพื้นแล้วลักษณะจะเป็นอย่างไรครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : มือใหม่ - [ 24 ม.ค. 48 13:37:45 A:203.144.170.98 X: TicketID:027524 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป