CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ปุจฉา ถ้าไม้กอล์ฟหนักและแข็งเกินไป?

ที่ถามเพราะไม่ทราบว่าถ้าไม้กอล์ฟที่ใช้อยู่หนักและแข็งเกินไป มันจะมีผลอะไรต่อการสวิงของเราหรือไม่

อย่างไดร์ฟเวอร์ที่ผมใช้อยู่เป็นของ Cobra ก้าน R น้ำหนัก D 0

สังขารมันเริ่มร่วงโรยลง และไม่ได้ออกกายบริหารอะไรเลยนอกจากเล่นกอล์ฟ น้ำหนักตัว 52 กก. สูง 172 ซม. ผมก็ทราบว่าผอมเหมือนจิ้งจกโดนประตูหนีบ

หากผมเปลี่ยนไม้ที่มีน้ำหนักเบาลง จะตีได้ไกลขึ้นไหมครับ ตอนนี้ระยะที่ตีได้ประมาณ 230 - 240 หลา

ชุดเหล็กก็เหมือนกัน ผมใช้เหล็ก Ben Hogan Apex plus รู้สึกว่ามันหนักและแข็งไปนิดนึง เหล็ก 5 ตีได้ระยะประมาณ 170 หลา เหล็ก 7 ประมาณ 150 หลา

ถ้าเปลี่ยนชุดเหล็กให้เบาขึ้นจะดีกว่าไหมครับ มันจะให้ความรู้สึกที่แตกต่างขึ้นไหมครับ

ช่วยกรุณาวิสัชนาด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 48 12:16:59

จากคุณ : thongprakai - [ 25 ม.ค. 48 12:12:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป