CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สวัสดีคะ พึ่งเข้าห้องนี้เป็นครั้งแรกคะ แต่ว่า เริ่มไดร์ฟมาเป็นปีแล้วคะ คือมีปัญหาอยากถามพี่ๆคะ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า เมื่อก่อนเคยเรียนไดร์ฟกอล์ฟกับโปรคนนึงคะ เราตียังไง ไม่ว่าจะตีโดน หรือไม่โดนก็ได้แค่ไม่เกิน 100 เฉลีย 50- อย่างมากเกือบร้อย ด้วย เหล็ก 7-5 คะ โปรบอกให้ ยกเวทคะ ตอนนี้เลิกเรียนแล้ว ไปตีเอง ก็ยังได้ไม่ถึง 100 อยู่ดีคะ ทั้งที่เราตีสุดแรงแล้วคะ ตีมาเป็นปีแล้วก็ได้แค่นี้คะ เพื่อนบอกว่าเราอาจตีผิดคะ เพราะว่า เด็กตัวเล็กๆยังตีแรงกว่าเราเลยคะ เศร้ามากคะ ^-^! อายเด็กคะ แต่โปรเขาไม่ได้บอกอะไรคะ แต่การตีเราส่วนใหญ่จะเอนไปทางซ้ายหรือไม่ก็ตรงนะคะ  พี่ๆมีอะไรจะแนะนำไหมคะ ช่วยหน่อยนะคะ เราเสียกำลังใจมากเลยคะ เวลาเห็นเด็กเล็กๆตีแล้วแรงกว่าเรานะคะ

จากคุณ : honeymew - [ 2 เม.ย. 48 22:50:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป