CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

พาไปดูฟุตบอลเมื่อคืนนี้ PSV-Olympique Lyon

เมื่อคืนไปดูฟุตบอลยูฟ่าคัพ คู่ เป เอส เฟ กับโอลิมปิค ลีองมาค่ะ ที่สนาม Philips Stadion เมือง Eindhoven ก็เลยเอาภาพมาฝาก

ก่อนอื่นสำหรับคนที่ไม่เคยรู้จักกัน ก็ขอออกตัวก่อนว่า  เคบเข้ามาคุยที่นี่บ้าง แต่ไม่บ่อย  นานนานจะเข้ามาทีนึงค่ะ  สำหรับตัวเอง  อยู่เนเธอร์แลนด์ เป็นสมาชิกสโมสรฟุตบอล เป เอส เฟ ( ขอเรียกตามเจ้าของภาษานะคะ )และ ทีมชาติเนเธอร์แลนด์  

การไปดูฟุตบอล  สำหรับตัวเอง บอกก่อนค่ะว่า เป็นการดูบอลของแม่บ้านที่ชอบดูบอลคนนึง  ไม่ใช่มืออาชีพ ไม่ได้มีข้อมูลมากมายล้นหลาม เพราะเป็นคนไม่มีหน่วยความจำในสมองค่ะ  และเนื่องจากว่ามีเลขาส่วนตัว อยากรู้อะไรเมื่อไหร่ก็ถามเค้าค่ะ  แต่ชอบดูบอล( และกีฬาอื่น ๆ )มาแต่ไหนแต่ไร  ตั้งแต่สมัยอยู่เมืองไทยก็ต้องตั้งนาฬิกาปลุกตีหนึ่งตีสองลุกขึ้นมาดูเหมือนท่านทั้งหลายแหละค่ะ  ลุกมั่งไม่ลุกมั่งตามความสำคัญของแมทช์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 48 20:21:12

จากคุณ : ทิวลิบ - [ วันเนา (14) 20:20:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป