CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เห็นทิดเบิร์กเล่นให้อาร์น่อลได้อย่างนี้ แฟนๆหงส์อย่างพวกเราคิดถึงพี่ยาหลีของเราบ้างป่าวคับ

ถึงอายุจะมากแต่หากมีพรสวรรค์และฝีเท้าอยู่ คงไม่เกินไปสำหรับคำว่าสุดยอดนักเตะ และเบิร์กแคมป์ก็แสดงให้เราเห็นแล้วว่าในหลายๆนัดที่เขาลงไปสามารถทำในสิ่งที่นักเตะบางคนทำไม่ได้ นั่นคือสมบัติล้ำค่าที่อาร์เซน่อลมีอยู่ และเหนือสิ่งอื่นใด หงส์แดงก็เคยมีเพชรเม็ดงามอยู่เม็ดหนึ่ง ถึงแม้ว่าเพชรเม็ดนี้มันจะดูไม่วูบวาบเท่าเม็ดอื่นๆที่ซื้อขายกันแพงๆ แต่ถ้ามองกันให้ลึกซึ้งถึงความเป็นสุดยอดของน้ำเพชร ถือว่าเป็นโชคดีของหงส์เลยละครับที่ได้ครอบครองเป็นเจ้าของ แต่เมื่อยุคนั้นผู้ปกครองอัญมณีอันล้ำค่ามีชื่อว่า เฮีย โปน ซิเยอ มันก็ไม่ต่างกับกิ้งก่าได้พลอยละครับ ทำให้ต้องทิ้งสิ่งมีค่าไปโดยเปล่าประโยชน์ ผมว่าหากพี่ยาหลีเราได้มาอยู่ในยุค ป๋าราฟา คงจะไม่ต่างไปจากพี่เบิร์กของปืนใหญ่ดีๆนี่เองครับ ร่ายมาซะยาว เพื่อนๆคิดว่าไงครับ เสียดายกันไหม

จากคุณ : Sunpiero - [ 12 พ.ค. 48 13:39:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป