CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

กอล์ฟมีส่วนทำให้คนใจร้อนกลายเป็นคนใจเย็นได้จริงหรือ...

ผมได้อ่านเจอในหนังสือหรือจากการตอบกระทู้หลายๆครั้งโดยท่านผู้รู้จะบอกว่ากอล์ฟทำให้เรามีสมาธิและอารมณ์เย็นขื้น  ผมอยากเป็นอย่างนั้นบ้างมีหลักปฎิบัติอย่างไรครับ ( เพื่อนรุ่นพี่ของผมเล่นกอล์ฟมา 8 ปียังอารมณ์ร้อนอยู่เลย...พอตีไม่ดีก็ด่าตัวเอง)...ขอบคุณท่านทั้งหลาย

จากคุณ : ออกซ้ายตลอด - [ 19 พ.ค. 48 22:21:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป