CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับก้านเหล็กหน่อยครับ

อยากทราบความแตกต่างระหว่างก้าน ของ NS Pro กับ True Temper ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

NS PRO.
    1. รหัส GH, FW, GH WF และ DR แตกต่างกันยังงัยครับ
    2. พอดีผมเข้าไปดูในเว็บ เห็นมี spec 750, 850 และ 950 นอกเหนือจากความแตกต่างเรื่องความเบาแล้ว อยากทราบว่า ใครมีประสบการณ์จากการใช้งานจริงบ้างรึป่าวครับ

True Temper
    1. ก้านแบบ parallel กับ tapered แตกต่างกันยังงัยครับ นอกเหนือจาก ความเล็กเรียวที่ต่างกันตลอดก้าน
    2. ใครมีประสบการณ์เคยใช้ DG-L กับ DG-SL บ้างครับ อยากทราบว่าแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน
    3. อยากรบกวนให้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง NS PRO, DG-L และ DG-SL อย่างไหน น่าใช้มากกว่ากันครับ (เป็นspec R และ SR Flex)

ท้ายนี้ขอบคุณมากๆที่ช่วยให้คำแนะนำครับผม

จากคุณ : jamster - [ 23 ก.ค. 48 13:06:21 A:203.118.109.217 X: TicketID:083379 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป