CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

กล่าวบทไปจากใจนักบาสทีมชาติถึงการเตรียมทีมในปีนี้

ผมเป้นคนนึงที่ร่วมทีมมาตั้งแต่ต้นอยากระบายบ้างหลังจากฟังกระแสมาเยอะ อยากให้รู้ปัญหาที่แท้จริงซึ่งอาจจะเป้นมุมมองของผมแต่ก้จะเป้นกลางที่สุด เริ่มต้าเลยปัญหาแรกในความล้มเหลวคือ โค้ชจีน หลายคนในทีมมองว่าโค้ชคนนี้ไม่มีความสามารถไรเลยทั้งในการวางแผนการซ้อม การวางเกมก่อนแข่งและแก้เกมระหว่างการแข่งขันและที่สำคัญการเปลี่ยนตัวผู้เล่นขาดความต่อเนื่องทำให้เกมไม่ไหลลื่นแล้วเกมชะงัก เปลี่ยนผู้เล่นทีละ3คนบางครั้งยกชุดซึ่งเหมือนกับว่าลงไปสตาร์ตใหม่ และแทนที่จาเอาความสามารถแต่ละคนลงไปใช้กลับบังคับให้เล่นอย่างที่โค้ชจีนต้องการ ถ้าผู้เล่นเก่าๆก้ไม่ว่าไรแต่ถ้าน้องๆหน้าใหม่ทันทีเลยครับเปลี่ยนออกเลย กรรมเวรมานเพิ่งลงไปไม่ถึง2นาที และการที่ผิดพลาดแทนที่จาสอนหรือบอกกล่าว กลับด่าก่อนด้วยน้ำเสียงที่ตะคอกใครจะชอบละครับ ทำให้นักกีฬาหลายคนไม่ชอบโค้ช โค้ชกับนักกีฬาเข้ากันไม่ได้ก้จบไปครึ่งเกมแล้ว เวลาโดนรันสกอโค้ชเบลอครับลืมขอเวลานอกไม่รู้ตกใจรึทำไรเป้นแบบนี้บ่อยมาก ก่อนการแข่งขันแทนที่จาพูดว่าวันนี้เราควรเล่นอะไรทีมตรงข้ามเล่นยังไง ปล่าวเลยครับเอาสถิติเกมที่ผ่านมามานั่งพูดให้ฟังว่าทำไมถึงแพ้ เวรกรรมเกมมานจบไปแล้วเอาเกมที่กะลังจะแข่งสิวะ ประชุมทีมแบบนี้ทำเพื่อไรพูดสถิติล่อไป15นาทีมั้งประมานเอานะ คุณว่ามีโค้ชต่างประเทศแต่ฝีมือแบบนี้ทีมจะชนะมั้ยละ นักกีฬาไม่มีใครมองว่าโค้ชคนนี้เก่งเลยจ้างมาทำไมใช้โค้ชไทยยังดีกว่าเยอะเข้าใจนักกีฬาด้วย ในความคิดผมนะผมมองว่าในปัจจุบันโค้ชแซ้ก โค้ชหมู และครูโจจากทิวเป้นสตาฟทีมชาติได้ดีที่สุดไม่ต้องไปจ้างหรอกโค้ชนอกอะ ประสบการณ์การเป้นโค้ชทั้ง3ท่านและผลงานต่างๆเป้นการันตีอยู่แล้ว ก้จบไปสำหรับเรื่องโค้ชเดี๋ยวว่าเรื่องออื่นต่อ

จากคุณ : โสคุง - [ 26 ก.ค. 48 00:28:48 A:58.8.249.76 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป