CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

หัวอกพ่อ...กับลูกบังเกิดเกล้า...จุดกำเนิดของลีซอ..ที่คุณอาจยังไม่รู้...

คัดมาจาก สยามกีฬา ฉบับประจำวันที่ 1 สิงหาคม 2548
    หน้า4 คอลัมน์ ซอยลาดพร้าว 45 โดย ยอดทอง

...ด้วยว่าผม(กิมเฮง) เป็นแฟนคอลัมน์คุณยอดทองนานมากกกกกกกแล้ว...สำนวนการเขียน และแง่คิด
    น่าติดตามมากครับ
    และด้วยเหตุที่ว่าคิดว่าเพื่อนๆ ในห้องศุภฯ หลายท่านอาจจะไม่ได้อ่านคอลัมน์นี้ จึงขออนุญาตคัดลอกมาให้อ่าน..
    เนื่องจากเป็นบทความที่น่าสนใจ เกี่ยวกับฟุตบอลไทยในอีกแง่มุมนึง.....(จากอีกหลาย 100 ส่วน)...
    เป็นวิถีทาง(พัทธมิตร)ของสื่อกับวงการฟุตบอลไทย ที่เผอิญลีซอมาเป็นตัวละครเท่านั้น (ซึ่งในอดีต
    ก็มีเหตุการณ์คล้ายๆกันนี้ กับนักฟุตบอลไทยเรา ...ขออนุญาตให้ทบทวนกันเองครับ)

แต่ที่สำคัญตัวหนังสือเล็กมากไม่สามารถแสกนนำมาลงได้...ผมจึงจำเป็นต้อง"จิ้มดีด" ด้วยความเร็วเหนือเสียง
    ประมาณ 2 ตัวครึ่งต่อ 1 นาที ถ้าต้องมีหลายตอนก็กรุณาเข้าใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

บทความต่อไปนี้ ถ้ามีคำว่า "ผม" นี่หมายถึงคอลัมนิสต์ผู้เขียน คุณยอดทอง (ชื่อจริงคุณยอดชาย ขันธชวนะ) ครับ
    ไม่ใช่ "ผม" (กิมเฮง) ที่คัดลอกมาครับ.....

**แก้ไขนิดครับ  ซอยลาดพร้าว 45 เป็น ซอยลาดพร้าว 48 ครับ
    ***(พัทธมิตร) เป็น (พันธมิตร)

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 48 00:27:34

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 48 00:18:56

จากคุณ : กิมเฮง - [ 1 ส.ค. 48 21:27:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป