CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Poster ฟุตบอลโลก...และประวัติศาสตร์สั้นๆ ของ World Cup ครับ....

อยากเสนอเกร็ดเล็กๆ เกี่ยวกับฟุตบอลโลก...เพื่อต้อนรับ World Cup 2006 ที่จะเริ่มขึ้นเมื่อสิ้นสุดฤดูกาลฟุตบอลลีกของแต่ละประเทศ....
    (เนื่องจากฟุตบอลลีกในยุโรปเปิดฤดูกาลแล้ว..เลยไม่อยากเบียดบังพื้นที่ในห้องศุภฯ ในขณะที่บอลลีกกำลังดุเดือดน่ะครับ)
    ถ้ามีข้อมูลเล็กๆน้อยๆที่น่าสนใจ เช่นดาวซัลโวประจำทัวร์นาเม้นท์ หรืออะไรที่น่าสนใจที่ผมทำตกหล่นไป...
    ขอความกรุณาเพื่อนๆ เข้ามาเสริมด้วยความยินดีครับ...เนื่องจาก Main ของผมอยากนำเสนอโปสเตอร์ทั้งคลาสสิคและโมเดิร์นที่หาดูยากน่ะครับ
    (ลองสังเกตุโปสเตอร์เก่าๆนะครับ ใช้ฝีมือล้วนๆ ดูแล้วขลังกับบรรยากาศในสมัยนั้นๆมากครับ)

จากคุณ : กิมเฮง - [ 6 ส.ค. 48 21:24:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป