CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าสมมุติ นิวคาสเซิล ตกชั้น คิดว่า OWEN จะย้ายทีมอีกไหม?

ย้ายแน่ๆ + จ่ายเงินฟาดหัวสโมสรเพื่อปล่อยตัว + โดดซ้อม (27 คน)
      ไม่ย้ายเพราะสโมสรไม่ยอมปล่อย + สำนึกผิดที่ย้ายไปมาดริด (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 29 คน

93.10%
     6.90%

1. ผมละกัวนิวตกชั้นจริงๆเล๊ย นักเตะที่มีอยู่ก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ แต่ทีมทำผลงานสู้ทีมน้องใหม่อย่าง วีแกนไม่ได้เลย

ปัญหานี้มันอยู่ที่ตัวผู้จัดการทีมมากกว่า ไม่ใช่นักเตะไม่มีความสามารถสักกะหน่อย

ยิ่งถ้าย้ายไปแล้วนิวตกชั้นจะฮา โอเว่นให้บ้านแตกเลย ยิ่งถ้าปีนี้มาดริดได้แชมป์ลีก + ยูโรเปี้ยนนะ ผมว่าสรุปได้เลยว่าย้ายโอเว่นย้ายออกจากทีมไหนทีมนั้นรุ่งปั๊บ

2. เปลี่ยนเป็นถามใหม่ดีกว่า เอาแบบเล่นๆไม่ต้องซีเรียส "คุณอยากบอกอะไรกับโอเว่น ถ้าสุมมตินิวคาสเซิลที่โอเว่นย้ายไปปุ๊บตกชั้นปั๊บ"

ผมจะบอกโอเว่นว่า "ลองมาให้หลวงพ่อคุณเคาะกะโหกดีไห๊มคับเพื่อดวงจะดีขึ้นบ้าง อิอิ"

ปล.ผมขอโทษแฟนนิวคาสเซิลด้วยนะครับ

นี่เป็นการสมมุติครับ

จริงๆผมว่านักเตะนิวคาสเซิลเป็นทีมดีมากครับ ต่อให้เอียโปน ตอนสมองฟั่นเฟือนไม่ได้สติไปคุมก็ไม่ตกชั้นหรอกครับ

กระทู้นี้ไม่ต้องการให้แฟนนิวโกรธนะครับ ขอโทษล่วงหน้าไว้ก่อนละกันครับ

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 48 01:18:35

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 48 01:06:40

จากคุณ : LTI Systems - [ 31 ส.ค. 48 00:11:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป