CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมถามเล่นๆนะ ถ้ามีโฆษณา Have you seen Srichaphan's Mojo มั่ง คิดว่าจะโดนด่าไหม

โดนด่า เพราะหาว่าเหมือนชีวิตจริง (3 คน)
      ไม่โดนด่า (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 3 คน

100.00%
     0.00%

พอดีเมื่อคืนได้ดูโฆษณาบัตรเครดิต American Express
    โดยมี Andy Roddick เป็น Presenter
    ทำนองว่าหลับไป แล้ววิญญาณของ Andy หยิบบัตรเครดิต
    ออกไปเดินเล่น ควงผู้หญิง เที่ยวผับสนุกสนาน
    จนตัวจริงตื่นมาซ้อมไม่ได้เรื่อง
    ภาคแรกก็ทิ้งท้ายให้คิดว่า
    แอนดี้จะหาทางกลับคืนฟอร์มได้ไหม
    หรือวิญญาณของเค้าจะเพลิดเพลินกับการใช้จ่ายด้วยบัตรเครดิต AMEX

ภาคสองก็ท้าวความจากภาคแรก
    วิญญาณก็รูดบัตรเครดิตสนุกสนาน ซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆ
    แอนดี้ฟอร์มหลุดก็โมโหหงุดหงิดไปเลย
    จนมีเจ้าหน้าทื่จากบัตรเครดิตโทรมา
    บอกว่าใช้เงินเยอะผิดปกติ โค้ชเลยถามว่า
    มีการใช้ครั้งสุดท้ายที่ไหน
    แล้วแอนดี้ตัวจริงก็เลยขับรถ (Lexus) แจ้นไป จับวิญญาณกลับคืนมาได้

สำหรับใครที่ยังไม่ได้ดูเชิญที่ http://www.andysmojo.com ครับ
    แต่รู้สึกเขาจะเอาภาคสองออกแล้ว สงสัยคงต้องรอออกอากาศก่อนมั้งครับ

ผมเลยคิดว่าถ้ามีบัตรเครดิต Local อะไรซักใบ
    เชิญภราดรไปถ่ายโฆษณาที่ก๊อปปี้อันนี้บ้าง
    (ฉากสุดท้ายขอเปลี่ยนจาก Lexus เป็น Ferrari)
    ผมว่าจะต้องโดยกระแหนะกระแหนมากแน่ๆ
    หาว่า ชีวิตจริงก็เป็นอย่างนี้อยู่แล้วแหละ
    ควงผู้หญิง เที่ยวผับ ใช้เงินไม่อั้น
    คุณว่ามั้ย??

ขำๆนะครับ ขอไม่ซีเรียสนะ

จากคุณ : TauRuZ_PaSSeRBy - [ 1 ก.ย. 48 20:12:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป