CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ไปเล่นน้ำฝนที่สามพรานกับมอมแมมเกิร์ลกัน

วันศุกร์อีกแล้ว (แปลว่าโดดงานอีกแล้วเจ้าค่ะ….หุหุหุ haha) ฤกษ์ชุมฉ่ำตั้งกะเช้ามืด พระพิรุณเด็จมาเยี่ยมตั้งแต่เช้า เลยค่ะ รถราก็ติด ถนนกลายเป็นลานจอดรถ โดยเฉพาะหน้าบ้านเลขาเอง ใช้เวลากับ 3 กิโลในซอยบ้าน 45 นาทีค่ะ เฮ้อ……..yuck

ยิ่งรถกระป๋อง(ราคาแพง)ที่อาศัยไปด้วยขับไกลออกจากพระนครเท่าไหร่ ความจอแจ แออัด คับคั่งก็เริ่มลดลงตามลำดับ อากาศดูสบายๆ ค่ะ ฟ้าหลัวๆ  ไม่ร้อน จนเราล่วงพ้นแนวต้นไม้เข้าสู่สนามเขียวขจี…..

สมาชิกทัวร์เด็ดดอกไม้ของเราครั้งนี้มีทั้งหมด 8 คนค่ะ นำโดยพี่อาวิโรจน์ พี่ทอง คุณเอ๋ Honma คุณ ordinarygirl คุณฮงเอง คุณคนตกปลา คุณหมอเปโก้ และเลขา……….

พอเจอหน้ากันแล้ว เลขาอาศัยความว่องไวรีบสวัสดีพี่อาวิโรจน์ก่อนจะถูกทักว่า “สวัสดีคับพี่จีต้า..” ฮ่าฮ่าฮ่า แต่พี่ทองชักช้าอ่ะ เลยโดนแบบไม่ทันตั้งตัว ฮ่าฮ่าฮ่า หลังจากหม่ำข้าว เม้าส์กระจาย (รอคุณหมอโปเก้ เอ้ยเปโก้) จ่ายค่าหนม(ถ้วยฟู) กันแย้ววว ก็ลุยเว้ยยยยยยย…..

(ขอยืมรูปมาจาก http://www.thaigolfer.com/courses/course.phtml?id=52......ขอบคุณค่ะ แบบลืมถ่ายอ่ะ ยืมกันเห็นๆ เลย อิอิ)

จากคุณ : jita - [ 10 ก.ย. 48 12:06:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป