CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผีแดงเปิดตัว UCL กับ 1 แต้ม และผู้เล่นที่เหลือเพียง 10 คน.....แฟนผี....ผิดหวังกันมั๊ยเนี่ย

ผิดหวังมากอ่ะ คุมเกมได้แล้ว ถ้าบดต่อ ต้องได้สัก 1 ประตู เก็บ 3 แต้มแน่ๆ (11 คน)
      ชิวๆ เฟ้ย แข่งนอกบ้าน เหลือ 10 คน ได้ 1 แต้ม ไม่เสียประตู...ก็ OK นะ (28 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 39 คน

28.21%
     71.79%

แฟนผีส่วนใหญ่  คงได้ชมเกมส์สดๆ เมื่อคืนกันแทบทุกคนนะครับ

เกมนี้  ผีแดงถามว่าเล่นได้แย่มั๊ย

สำหรับผมนะ  เราก็เล่นตามแทคติคของการเป็นทีมเยือนได้ดีในระดับหนึ่งทีเดียว

เราสามารถคุมจังหวะเกมส์  และค่อยๆ กดดัน เจ้าบ้านได้ดี

แต่การเป็นทีมเยือน  การป้องกันหลังบ้านเป็นหัวใจหลัก  

คือผมว่า  ป๋าก็คงคิดแหละว่า  อย่างน้อยควรได้ 1 แต้มกลับบ้านเรา  หรือถ้าทำได้ดีกว่านั้น ก็เป็น 3 แต้ม เป็นโบนัส

ผีแดงถึงไม่บ้าระห่ำบุก  แผงแนวรับ  ไม่หนุนสูงมาก

การเคลื่อนเกมส์บุก  เป็นหน้าที่ของแผงกลางและแผงหน้า

ซึ่งเราก็สามารถควบคุมได้ดี  ป๋าโย่งได้เซฟจะๆ ในครึ่งแรกแค่ครั้งเดียวมั๊ง  แล้วก็เซฟด้วยสายตาจากลูกโหม่งของ Rio อีกครั้งในครึ่งหลัง

แหม Rio ก็นะ  บอกให้ยิงเบิกฤกษ์ให้ผีแดงซะที  ดั๊นจะยิงทีมตัวเองซะงั้น  เสียวชิบ.....

ผีของเราสามารถควบคุมเกมส์  คุมจังหวะได้ดี  ถ้าเจ้าหมูไม่บ้าพลัง  ไม่เกิดอารมณ์ติ๊ด  ไม่เกิดบ้าประชดประชันขึ้นมา

ผีแดงน่าจะหาช่องทำประตูจนได้นะ....อาจเฉือนแค่ลูกเดียว  แต่ก็น่าจะทำได้

แต่ในเมื่อเราเสียเปรียบเรื่องตัวผู้เล่น  แถมแบ๊คซ้ายจอมบุกอย่างไฮน์เซ่  มาเจ็บอีก

งานนี้ก็ต้องรักษาตัวรอดเป็นยอดดี  ประคองเกม  โต้เท่าที่ทำได้  แล้วเอา 1 แต้มตุนจากนอกบ้านกลับบ้านเรา

ผมว่า Smithy กับ น้อง Fletcher ทำหน้าที่ได้ดีนะ  แม้ว่าลูกหยี  จะเล่นได้ค่อนข้างแย่นะ  ตามความรู้สึกผม

ตอนนี้ผมว่า  ผมเข้าใจป๋าแล้วอ่ะ  ว่าทำไม Flet ถึงต้องอยู่ในทีม....เค้าคอยวิ่งพล่าน  หาช่องทางทำเกม  ช่วยเหลือเพื่อนเมื่อเจอทางตัน

ถ้า Flet ปรับสภาพร่างกาย  ให้รับแรงเบียด  แรงปะทะ ได้มากกว่านี้  เค้าจะมีประโยชน์กับทีมมากกว่านี้

ส่วน Smithy หลายจังหวะทีเดียวที่ตัดลูกสำคัญ  หรือตัดเกมส์คู่ต่อสู้ได้ดี......พอไปวัดไปวาได้ทีเดียว

เขียนมาตั้งนาน.......ผมแค่อยากรู้ความรู้สึกของเพื่อนๆ ผีแดงจัง

ว่าเสียดายมั๊ย  ที่ทีมเราได้แค่ 1 แต้มเมื่อคืน

สำหรับผม  ไม่เสียดายนะ  ชิวๆ ก็ OK ไม่เสียหาย ได้ 1 แต้มกับเกมนอกบ้าน

แต่ผมว่าบางคนอาจคิดว่า  ถ้าไอ้หมูไม่บ้าพลัง  เราต้องได้ 3 แต้มแน่ๆ

คิดยังไงกันบ้างครับ

อ้อ  อยากให้เลือกนักเตะที่คุณประทับใจมากที่สุดในทีมเมื่อคืนด้วยนะ

ผมเลือก Smith อ่ะ....เหตุผลก็บอกไปแล้ว  ผมว่าเค้าน่าจะทำได้ดีขึ้น  ถ้าได้ลงตำแหน่งนี้บ่อยๆ

แต่เสียดาย  น่าจะกล้ายิงจากแถวสองให้มากกว่านี้....เมื่อคืน Smith มีหลายจังหวะที่น่าจะตะบันจากแถวสองได้

แต่ดูเหมือนไม่กล้า.......ปรับแต่งอีกสักนิด.....คงไม่แย่อย่างที่เรากังวลกันก่อนหน้านี้

จากคุณ : super_giggs - [ 15 ก.ย. 48 11:03:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป