CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Roman Forum : รีวิวคัมปิโอนาโต้ #3 ลิวอร์โน่ 0-0 โรม่า : เล่นดีกว่า, โอกาสมากกว่า แต่ทำไม่ได้

ศึกคัมปิโอนาโต้ มาถึงแมตช์ที่ 3 แล้ว เกมนี้รีวิวผมอาจจะมาช้า และสั้นกว่าทุกครั้ง เพราะไม่ค่อยมีเวลาครับ ช่วงสอบน่ะ (แต่ยังไงก็รีวิวครบทุกเกมครับ) เกมที่ผ่านมากับลิวอร์โน่ ทำได้แค่เสมอ ทำให้โอกาสของโรม่าโดนทีมฟอร์มแรงถีบออกไปเรื่อยๆ จะมีก็มิลานนี่แหล่ะ เป็นเพื่อนร่วมแต้ม ชนะ 1 เสมอ 1 แพ้ 1 เท่ากัน มี 5 คะแนน นึกแล้วก็น่าเสียดายครับ สัปดาห์ก่อนแพ้อูดิเนเซ่คาบ้าน โดยที่ยิงทิ้งยิงขว้างเองไปหมด พอมาถึงวันพฤหัสฯยิงต้อนอริสไปถึง 5-1 มาวันอาทิตย์ฝืดอีกแล้ว ถ้าแบ่งดวงจากเกม UEFA Cup มาได้บ้าง โรม่าอาจตามหลังจ่าฝูงยูเว่แค่ 3 คะแนนก็ได้ อย่างไรก็ตาม ได้เห็นเกมรับโรม่าไม่มีเฟอะฟะเหมือนปีก่อนแล้ว สบายใจครับ ยิ่งคูร์ชี่นับวันยิ่งเก่งขึ้นทุกวันจริงๆ รอเกมรุกจูนเครื่องให้ติดเท่านั้นแหล่ะ

จากคุณ : il giallorossi - [ 20 ก.ย. 48 04:48:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป