CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

"ผมเค้ามาอ่านบอร์ดนอกรอบตั้งนานแล้ว เลยรู้สึกอยากเตะกับทีมนี้อย่างไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก"

สำหรับผมที่บอกไม่ถูกก็คือ ผมรู้สึกว่าทีมนี้มัน.....เป็นธรรมชาติ มีความสัมพันธ์ แล้วก็มีความแตกแยก แต่มันก็อยู่มาได้ ....

จากเมื่อ 3 เดือนก่อนที่ผมเริ่มเข้ามาบอร์ดนอกรอบขอบสนาม จากลิงค์ของทีมฟุตบอลทีมอื่น
    แต่ก่อนหน้านี้ประมาณ2ปีก่อน ผมเคยได้ยินชื่อnokrobในssหน้าบิ๊กจ๊ะตอนนั้นผมยังอ่านเป็น"นกรบ"อยู่เลย
    ผมเห็นกระทู้รับสมัครนักบอลลีก 3 ผมก็สนใจมาก จากความคิดเริ่มต้นที่ว่านอกรอบจะเตะบอลกันในลีก
    แล้วมีช่วงพักปิดฤดูกาล (ส่วนมากทีมอื่นจะเตะกันทุกอาทิตย์) ผมจึงไปขออมยิ้ม เพื่อจะมาโพสขอร่วมลีก 3

แต่คงเพราะเบื่อก็เลยไปเปิดคลังกระทู้เก่าอ่านเล่น จนวันนึงผมก็อ่านจนหมดทุกกระทู้ ก็พอจะเห็นถึงพัฒนาการของนอกรอบ
    ทั้งนักบอล ทั้งกองเชียร์ ทั้งคนในเว็บบอร์ดที่แม้จะผ่านเรื่องราวมามากมาย(ที่ผมก็ยังไม่รู้ดีว่าคืออะไร เพราะมันไม่ได้เก็บทุกกระทู้)
    แต่นอกรอบก็ยังเป็นนอกรอบ แม้อาจจะไม่เหมือนกระทู้ในยุคปี 46-47 แต่นั้นแหละที่มันแตกต่างจากที่อื่น
    แม้อาจจะเป็นช่วงขาลง(เหมือนรัฐบาล) แต่มันก็ยังคงดำเนินอยู่ได้(เพราะมีเสียงข้างมาก:P)
    คงไม่มีใครบอกได้หรอกว่านอกรอบจะอยู่ได้ตลอดไป
    แต่ก็ยังคงมีคนอีกหลายๆคนที่พยายามทำทุกอย่างให้ดีเสมอเพื่อนอกรอบ หลายคนก็ต้องเหนื่อยเพื่อทีม แต่เขาก็คงสุขใจ
    และคงอีกหลายคนที่แค่อ่านเฉยๆ แต่ก็ยังวนมาอ่านอยู่ ผมว่าทุกคนก็เป็นส่วนนึงของนอกรอบเสมอ
    คงเหมือนกับเป็นวัฎจักรรอวันหนึ่งก็คงจะวนกลับไปสู่จุดเริ่มต้นอีกครั้ง เพียงว่าวงโคจรของแต่ละคนคงไม่เท่ากัน

ที่ผมอยากจะบอกก็คือว่า มีผมคนนึงที่จะเข้าทีมนอกรอบ ทั้งๆที่ผมก็รู้จักทีมนอกรอบดีพอสมควรว่ามีปัญหาอะไรบ้าง
    ก่อนที่จะตัดสินใจ แต่ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ อย่างน้อยผมจะได้ร่วมทีมกับคนที่รักในทีมของตัวเอง
    อย่างน้อยทุกคนที่ได้อ่านในวันนี้ก็คงผูกพันธ์กับนอกรอบมากกว่าผมหลายล้านเท่าแน่นอน

ถึงหลายคนอาจจะรู้สึกเหนื่อย+เบื่อ+......กับ(ทีม)นอกรอบ(บอร์ด) แต่ผมว่าคุณก็คงมีความสุขที่ได้ทำอย่างนั้นอยู่
    *ผมนับถือและรู้สึกดีตรงนี้ครับ*

.....Encouraged by kaowpoon .....

จากคุณ : POZ - [ 11 ต.ค. 48 05:21:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป