CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครอธิบายกติกาการแข่งแชมเปี้ยนลีกหน่อยได้ไหมคะ เพิ่งหัดดูบอลค่ะ

เพิ่งหัดดูบอลยุโรปปีนี้ ไม่เข้าใจกติการการแข่งขันของยูฟ่า แชมเปี้ยนลีกค่ะ

ใครช่วยอธิบายได้ไหมคะ ตั้งแต่รอบคัดเลือกเลย หาดูตามเวบแล้วก็ไม่เจอค่ะ

ว่าเริ่มกี่ทีม มีทีมจากไหนบ้าง

คือ รอบแบ่งกลุ่ม แบ่งยังไง
    แล้วจากนี้ จะเหลือกี่ทีม ใครจะเจอใคร
    แล้วในที่สุด จะต้องเตะกี่นัดถึงชนะ นับคะแนนอย่างไร

ยูฟ่าแชมเปี้ยนลีก กับยูฟ่าคัพ นี่ถ้วยเดียวกันไหมคะ

หรือขอเวบที่มีรายละเอียดก็ได้ค่ะ ขอบคุณนะ

จากคุณ : เจ้าจิ๋ว - [ 20 ต.ค. 48 20:33:22 A:83.113.77.136 X: TicketID:104487 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป